Kết quả 1 đến 4 của 4
    Em mạn phép lập topic ở đây vì thấy chủ đề phù hợp nhưng hơi ngại vì toàn hướng dẫn, review rất chất lượng của mod, các pro (hơn nữa cũng đã post ở TT vì em tham gia cả 2 forum) vì vậy mong BQT thông cảm, nếu nhầm box chuyển giùm cho em. Mong mọi người góp ý ủng hộ.
    cùng làm để biến ý tưởng thành sự thật.
    ---------------------------
    Vào đề, thực ra đây chỉ là ý tưởng thôi nhưng thực sự theo em đó là 1 ý tưởng khả thi và hữu ích.

Chẳng ai muốn gửi 1 mail dài, viết 1 văn bản.. sai chính tả cả, nhưng mấy ai chịu khó ngồi mà test hết xem đã đúng chính tả k?
    Em thấy blackberry os 4.5 có chức năng spell check (đại loại là kiểm tra, sửa lỗi chính tả) nhưng mà là check cho tiếng anh, mỹ.. chứ không có cho Việt Nam. Spell check - thực sự là 1 chức năng thông minh đáng giá.
    Vậy tại sao bber việt không tạo cho mình 1 spell check Tiếng Việt?.
    Cách tạo:Việc này là hoàn toàn có thể khi chúng ta thêm đầy đủ các từ tiếng việt vào Custom Dictionary của Spell Check.
    Nhìn thì nhiều nhưng em nghĩ cũng nhẹ và chả có bao nhiêu dung lượng đâu: có 1 bộ autotext tối ưu đầy đủ từ tiếng việt là hơn 600kb thì bộ spell check này chỉ tầm 300-400kb nếu tối ưu vì nó chỉnh bằng 1 nửa kí tự số của bộ autotext kia. Em đã thử làm ngay trên blackberry 8800 của mình, kiếm 1 văn bản tiếng việt sau đó check và Add to dictionary thấy tốc độ làm rất nhanh ..
    Cách cài đặt: Dictionary của spell check ta có thể backup/restore bằng BDM.
    Sử dụng: gõ xong 1 đoạn văn bản dài rùi ta bấm menu mà chọn spell check, nó sẽ sửa lỗi chính tả cho mình, tiếng việt nữa chứ, nhàn quá ^^.
    Trên đây em đã trình bày lý thuyết, ý tưởng của mình, tại lý do cá nhân, bận bịu.. nên em không thể làm được nhưng mọi người hãy góp sức để làm một bộ spell check tiếng việt thật hoành tráng cho bber Việt nhé.
    P/s: không rõ với Os > 4.5 thì thế nào. Hình như có sẵn nhưng cũng đáng thử lắm chứ.Mọi người hãy ủng hộ. Em cám ơn!

EM thấy ý kiến đó rất hay, không biết có cách nào góp sứ mỗi người làm một ít rồi ghép lại không nhỉ, các anh chị MOD xem hình như có chương trình sửa file back up, mỗi người làm một tí rồi back up lại, sau đó mình đem sửa những file đó rồi ghép lại ^^

Ý tưởng quá hay đấy chứ , hình như bên box phân mềm có soft xem và chỉnh sửa file ipd mà

[ Posted by Mobile Device ]

có đấy đó là phần mềm ABC Amber BlackBerry Converter tuy nhiên các bạn phải dùng bbdm 5.0 mà backup vì bbdm 7.0 trở lên thì khi backup nó xuất ra file .bbb mà file này theo mình biết thì chưa có tool nào cho chỉnh sửa ghép thì phải. còn cái vụ này mình ủng hộ bạn nhiệt tình. tuy hiểu biết kém nhưng nếu anh em cần thì hỗ trợ hết mình vì tình yêu bb
    ps: nhưng hiểu biết còn có hạn lắm :|

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 12
    Bài viết cuối: 07-02-2014, 05:15 PM
  2. Các anh em cho hỏi và xin phần mềm học tiếng anh giao tiếp tốt nhất cho playbook
    Bởi thegioi938 trong diễn đàn Phần mềm - Tiện ích cho PlayBook
    Trả lời: 9
    Bài viết cuối: 23-05-2013, 09:52 PM
  3. Kpad 1.0: Soạn văn bản đơn giản bằng tiếng Việt trực tiếp cho BB
    Bởi minhdoandoan trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry
    Trả lời: 12
    Bài viết cuối: 26-03-2013, 10:05 AM
  4. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 23-08-2012, 11:43 AM
  5. Android, Apple tiếp tục tăng trưởng, RIM, Micosoft tiếp tục giảm trong quý I!
    Bởi cahaps2.7 trong diễn đàn Tin tức công nghệ khác
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 09-05-2012, 10:34 AM