Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 39
    Có sáu chiếc BlackBerry và 1 logo trong hình ảnh này , nó đại diện cho điều gì?

Đây là một thời gian thật sự thú vị tại CrackBery.com! Những chiếc BB mới với chip xử lý nhanh hơn với gần gấp đôi tốc độ của bất kỳ BlackBerry hiện nay trên thị trường. Thêm RAM. Tăng lưu trữ. Chip NFC tích hợp. Không chỉ là sự cải tiến về phần cứng mà còn ở cả hệ điều hành 6.1

Không phải mọi tính năng trong một BlackBerry đều được viết ra trong hướng dẫn sử dụng, nó luôn đem đến cho người dùng 1 câu đố như 1 trò chơi với những mảnh ghép. Đối với tôi, điền vào những khoảng trống là sự thú vị trong quá trình sử dụng máy. Tôi thích khi phải thốt lên "I didn't know I could do that" - "tôi không biết tôi có thể làm điều đó" . Một số tính năng được đặt trong một trình đơn hoặc bị khóa phía sau bàn phím kết hợp 1 cách khó hiểu.

Ví dụ đơn giản là tính năng Copy & Paste. Với tính năng này ở máy tính, việc chọn đoạn cần thiết và nhấn Control-C và Control V thật sự rất đơn giản, còn với các dòng máy khác, có vẻ hơi cực hình, còn với BB, nó đơn giản phết đấy ). Mình sẽ nhấn ALT và lăn trackball để bôi đen đoạn cần Copy sau đó sử dụng trình đơn để thực hiện Copy và Paste nó tại nơi bạn muốn.

Help Me!

Có 1 điều rất cơ bản mà người dùng ít khi để ý, đó là màn hình Help Me! Màn hình này cung cấp cho bạn một tấn thông tin hữu ích về BlackBerry của bạn. PIN, IMEI, phiên bản hệ điều hành và nhiều hơn nữa trong màn hình này. Trên bàn phím của BlackBerry của bạn, bấm giữ phím shift trái, phím Alt, và H cùng lúc

Ứng dụng Switcher

Bạn có thể dễ dàng chuyển đổi giữa các ứng dụng bằng cách giữ phím menu, và sau đó chọn một ứng dụng từ danh sách. Nếu bạn mở App Switcher và chỉ cần bấm phím menu lần nữa, bạn sẽ chuyển sang ứng dụng cuối cùng bạn sử dụng. Đó là một cách để nhanh chóng chuyển đổi giữa hai ứng dụng.

BlackBerry Tweet

App Switcher trick thứ hai mà nhiều người có thể sẽ thích thú đó là Tweet. Tất cả những gì bạn cần phải làm là giữ phím Alt và nhấn phím Escape (Back) . Các bộ chuyển đổi ứng dụng sẽ mở ra. Hãy giữ alt. Mỗi khi bạn bấm phím thoát, ứng dụng tiếp theo được đánh dấu trong danh sách.

Signal Strength

Đã bao giờ bạn thử thanh đổi trạng thái cột báo sóng trên BB =)). Không phải themes đâu, chính BB cung cấp đấy. Trên bàn phím bạn giữ phím Alt và gõ NMLL. Điều này sẽ thay đổi thanh báo sóng của bạn thành các con số. Bạn sẽ nhận thấy nó luôn luôn là một số âm; thông qua một điều không minh bạch trong khoa học và toán học là tín hiệu -100 là tốt hơn so với một tín hiệu dưới -50. Để thay đổi trở lại các thanh tín hiệu, làm điều tương tự một lần nữa. Giữ alt và bấm NMLL =))

Đã bao giờ bạn thử thanh đổi trạng thái cột báo sóng trên BB =)). Không phải themes đâu, chính BB cung cấp đấy. Trên bàn phím bạn có BlackBerry, giữ phím Alt và gõ NMLL. này sẽ thay đổi thanh báo sóng của bạn thành các con số. Bạn sẽ nhận thấy nó luôn luôn là một số âm; thông qua một điều không minh bạch trong khoa học và toán học là tín hiệu -100 là tốt hơn so với một tín hiệu dưới -50. Để thay đổi trở lại các thanh tín hiệu, làm điều tương tự một lần nữa. Giữ alt và bấm NMLL =))
    Ôi cái này giờ em mới biết đấy ) sóng dao động từ -60 đến -80 )

Tuy lượng kiến thức chứa đựng không mới mẻ gì nhưng được bác biên tập khá hay và hấp dẫn nhĩ!

[ Posted by Mobile Device ]

Oh men, Tôi biết thêm đc Alt + NMLL

Thực ra, cái chế độ Press and Hold Menu button để Switch Apps running ( hoặc đời thấp ALT + ESC ( back ), Symbia đã có từ thời sơ khai. Không biết có bắt trước RIM không . Nhưng có điều, Symbia không chạy đa nhiệm =)).

sao lại ko đa nhiệm, S60 đúng ko? cái đó có đa nhiệm mà, còn S40 thì ko

Guest
    Ơ Alt + Esc đời mới vẫn có mờ, nó tiện cái là ta thả Alt ra nó switch ngay (nhưng khổ nổi phải giữ Alt khi chọn ))

Symbian thì đa nhiệm chứ sao ko, nhưng cái vụ ấn và giữ Menu key để xem các app đang chạy thì không biết ai trước ai sau

Guest
    Ủa, Sym có à? =)) mình gà vật. Thế nó cũng ngon nhỉ =)). Vụ bấm giữ Menu thì RIM có sau, mãi các bản 4.6 cuối cùng mới có chức năng này. Còn trước cứ ALT + ESC thôi.
    RIM không phải cái gì cũng có trước đâu. Duy có cái công nghệ Suretype là độc quyền. Buồn là nó lại chết yểu quá (

Hic kiem 3 bai kho qua

Tụi kia cũng có T9 đấy thôi. Full QWERTY thì cho nó chết đi cho rồi lưu luyến làm gì )

Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối