Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 20
    Việc bảo vệ thông tin của bạn trên chiếc smartphone là rất quan trọng, với một chiếc BB thì việc đó trở lên dễ dàng hơn với ứng dụng Blackberry Protect. Ứng dụng miễn phí này cho phép bạn tận dụng lợi thế của một số tính năng như: tự động sao lưu danh bạ, lịch làm việc, v.v...Đây là một ứng dụng tuyệt vời giúp bạn đảm bảo không bị mất những thông tin quan trọng khi chiếc BB của bạn bị mất hay bị hư hỏng. Dưới đây là 5 lý do tại sao bạn nên sử dụng Blackberry Protect.

1. Tự động backup.

Bạn có thể sử dụng BB Protect để tự động sao lưu dữ liệu của bạn hàng ngày, hàng tuần, hay hàng tháng. Khi bạn bật tính năng sao lưu tự động, BB Protect sẽ sao lưu dữ liệu của bạn theo lịch trình mà bạn đã cài đặt. Nếu chiếc BB của bạn tắt hoặc không được kết nối mạng, thì BB Protect sẽ tiến hành backup dữ liệu khi chiếc BB của bạn được bật hay được kết nối mạng trở lại.

Một tính năng mới mà chỉ có ở OS 7 là Password Keeper và cấu hình Wi-Fi Network cũng sẽ được sao lưu. OS 6 và những OS thấp hơn không được hỗ trợ, nếu bạn muốn sao lưu 2 option này, hãy sử dụng BDM.

2. Protect Information.

Đã bao giờ bạn làm hỏng hay đánh mất chiếc BB của mình? BB Protect cung cấp cho bạn một số tính năng để bảo vệ những thông tin của bạn. Một tính năng cực kỳ hữu ích là BB Protect sẽ gửi 1 tin nhắn đến chiếc BB bao gồm các chi tiết liên lạc của bạn trong trường hợp ai đó tìm ra nó.

3. Tìm kiếm chiếc BB của bạn.

Khi bạn đánh mất chiếc BB của mình, BB Protect sẽ giúp bạn tìm lại nó bằng cách báo cho bạn biết vị trí, tọa độ mà nó đang nằm ở đó, bạn hãy truy cập vào BB Protect qua website của Blackberry và làm theo hướng dẫn.

4. Chuyển đổi giữa những chiếc BB.
    BB Protect giúp bạn dễ dàng chuyển sang một chiếc BB mới mà không phải mất nhiều thời gian. Tất cả những gì bạn cần làm là thực hiện backup dữ liệu từ chiếc BB cũ của bạn, sau đó truy cập vào BB Protect bằng chiếc BB mới và chọn restore dữ liệu. Lúc này tất cả những dữ liệu mà bạn backup trước đó sẽ được update trên chiếc BB mới chỉ với thời gian rất ngắn.

5. Backup từ xa.

Ngoài việc thực hiện sao lưu dữ liệu tự động theo lịch trình mà bạn thiết lập, bạn cũng có thể thực hiện việc backup dữ liệu từ xa. Việc backup dữ liệu từ xa rất hữu ích khi bạn bị mất chiếc BB nhưng không thể lấy lại được nó, và chưa kịp backup toàn bộ dữ liệu trên đó. Chỉ cần truy cập vào BB Protect trên website của Blackberry, và làm theo hướng dẫn để có thể backup được dữ liệu và xóa tất cả những thông tin cá nhân của bạn trên chiếc BB bị mất.

Để tìm hiểu thêm về BB Protect, cũng như cách cài đặt và sử dụng những tính năng trên bạn hãy download về và dùng thử hay có thể xem chi tiết trên web của BB Protect tại đây

Nguồn: http://www.Blackberry.com
    P/S: Ứng dụng BB Protect chỉ dùng được khi bạn đăng ký dịch vụ BIS, BES. Bài viết này chỉ mạng tính chất tham khảo, bản thân mình cũng chưa sử dụng ứng dụng này, bạn nào đã dùng và thấy cần bổ sung, đính chính hay thấy những tính năng gì hay hơn cứ góp ý để những anh em đã, đang và sẽ dùng ứng dụng hữu ích này được biết thêm. .

lý do rất chính đáng nhưng... đã xài được đâu :|

Đã có bản 1.0.10.50 trên AppWorld

thank rất nhiều...hay thế mà bây giờ mới biết, trước đây toàn tối ưu nó đi.
    mà diễn đàn sao ko thank dc nhỉ...

Trích dẫn Gửi bởi wetfoot
    Đã có bản 1.0.10.50 trên AppWorld
    E thấy cái này có sẵn trên 9900 luôn.
    Đúng là quá tiệncho bro nào hay đổi máy cũng như hay mất máy.
    (Mỗi tội e thử mà nó cứ Initializing..... mãi)

Mình đang sài 3G nhưng cũng không vào được, có cách nào sử dụng được không ? Xin chỉ giáo !

Trích dẫn Gửi bởi Binh Huynh
    Mình đang sài 3G nhưng cũng không vào được, có cách nào sử dụng được không ? Xin chỉ giáo !
    Bạn không đọc phần P/S ở cuối bài #1 à?

Trích dẫn Gửi bởi Never_Say_No
    P/S: Ứng dụng BB Protect chỉ dùng được khi bạn đăng ký dịch vụ BIS, BES

Guest
    phần mềm này có hỗ trợ cho 87 ko bạn ơi, mình có dùng BIS của mobi

Trích dẫn Gửi bởi eric86
    phần mềm này có hỗ trợ cho 87 ko bạn ơi, mình có dùng BIS của mobi
    Phần mềm này hỗ trợ OS 4.6 trở lên bạn nhé. .

Ơ thế mất máy mà nó tháo cái sim có bis của mình ra r lắp cái sim k có bis vào thì làm dư lào ạ :|

[ Posted by Mobile Device ]

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 59
    Bài viết cuối: 03-04-2016, 04:07 PM
  2. Hỏi về BlackBerry Protect
    Bởi nguyen_thuonghien trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 28-06-2015, 12:46 PM
  3. cho em hỏi về Blackberry Protect
    Bởi tranliena,b,1 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 15-12-2013, 12:11 AM
  4. Blackberry Protect
    Bởi nguyenhoaphat129cz trong diễn đàn 1001 câu hỏi về BlackBerry
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 31-08-2012, 02:38 PM
  5. Không vào được Blackberry Protect
    Bởi ruthamkkncvb trong diễn đàn Những người dùng BIS/BES