Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 14
    Tình hình là mình dùng bb mới được gần 1 năm nay. Giờ thành nghiện, có đưa bạn đưa cho con C2 hok thèm dùng ^^
    Hiện mình đang dùng em 8700 và em 8800.
    2 hôm nay em 88 giở chứng sos, no servi (hok nhận sim) ức chế quá. Đã thử wipe, up lại rom mấy lần hok được (lúc nhận lúc không). Theo tìm hiểu thì đây là lỗi phần cứng, chỉ còn cách đem ra quán. (Ai biết cách nào khắc phục xin chỉ giúp với!)
    Mình đang tính năm mới tậu 1 em đời cao hơn chút (OS5.0) để trải nghiệm.
    Vậy xin các bạn có thể cho biết hiện nay có các seri nào OS5.0? Và theo kinh nghiệm thì nên dùng em nào?
    Nhân tiện cũng muốn hỏi chỗ mua uy tín (hoặc bác nào bán thì pm em).
    Thank!

Bạn vào http://bbvietnam.com/latest-os/ sẽ có link os mới nhất của từng dòng máy. Os 5 không dùng bis thì hay bị lỗi 3rd (phần mềm của hảng thứ 3 không vào mạng được) rất ức chế. Phần mềm hỗ trợ cho os 5 thì rất phong phú tiện cho bạn trải nghiệm. ;. Os 5 dùng bold 9000 là ok

Trích dẫn Gửi bởi truongtam217
    Bạn vào http://bbvietnam.com/latest-os/ sẽ có link os mới nhất của từng dòng máy. Os 5 không dùng bis thì hay bị lỗi 3rd (phần mềm của hảng thứ 3 không vào mạng được) rất ức chế. Phần mềm hỗ trợ cho os 5 thì rất phong phú tiện cho bạn trải nghiệm. ;. Os 5 dùng bold 9000 là ok
    Cảm ơn bạn đã góp ý kiến.
    OS5.0 nếu hok dùng bis hay lỗi 3rd ak? Mình cũng có đang dùng bis vina trên em 88 nên có thể ok vấn đề này.
    Theo bạn bold béo 9000 ak? Sao mình nghe nói em này thi thoảng lỗi hơn các em cùng đời

[ Posted by Mobile Device ]

Trích dẫn Gửi bởi tientungdl
    ...
    Mới lên OS5 thì mua 89 cho nó lành bác ah , khỏi lo lắng mỗi khi sạc .

bold 9000 nguồn khá kém nếu bạn có sạc zin và cam chịu sáng xài chiều sạc như mình thì hãy dùng vì bold béo rất nam tính bạn à

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi truongtam217
    mình nghĩ 3rd không phải là vấn quá lớn. vì nó còn tùy vào rom và nhà mạng (mình đổi sim vt -> mb và up rom thì gần như không bị nữa) hơn nữa nếu bị thì cũng đã có phần mềm đề fix rồi nên ko cần lo lắng lắm.

os5.0 có thay đổi về quản lý tin nhắn (nhìn khoa học và dễ dùng hơn). ứng dụng và theme cho os5.0 cũng phong phú hơn. tất nhiên, đổi lại đó là việc pin của các dòng này không đc tốt như các dòng dưới. nếu bạn dùng 8900 thì bạn sẽ đỡ phải lo lắng vẫn đề pin và lỗi. vì 8900 khá ít bệnh.

chỗ mua thì mình thấy bác quang3g là uy tín đó :-bd

vậy thôi nhé. còn nếu hỏi so sánh giữa 89 và 9k thì mình xin phép ko ý kiến vì cái này đã đc thảo luận rất nhiều rồi. ) )

Guest
    os 5 có antibrokennet khắc phục 3rd mà os 5 có 9000 vs 8900 là ok nhất, còn chọn em nào thì b có thể search bên tinh tế vì có rất nhiều so sánh giữa 2 em này rồi. bản thân m đang dùng 8900 thấy ổn

8900 giá khoảng bn bác

Cảm ơn tất cả các góp ý của các bạn.
    Quả thực mình nhìn em béo là mình cũng khoái rồi. Tuy nhiên thấy nhiều ý kiến về nguồn và pin của e nó quá.
    Mình nghe nói cách khắc phục là có thể dùng 2 pin và xạc rời. Vậy cho mình hỏi rõ 1 chút là xạc rời tức là dự trữ sẵn 1 củ pin ngoài và khi 1 pin hết thì tháo ra thay ak? Có vẻ nhu bất tiện vì phải thay pin, khởi động lại máy. Mà như thế thì browns bị hỏng chứ còn gì

Trích dẫn Gửi bởi apple13
    os 5 có antibrokennet khắc phục 3rd mà os 5 có 9000 vs 8900 là ok nhất, còn chọn em nào thì b có thể search bên tinh tế vì có rất nhiều so sánh giữa 2 em này rồi. bản thân m đang dùng 8900 thấy ổn
    antibrokennet của mình dạo này ko còn fix được nữa , dù đã thử hết tất cả MDS server có trên mạng , ko biết bạn đang dùng ip nào

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Lịch sử các dòng máy BlackBerry - Cổ kim
    Bởi ncsmot792 trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 59
    Bài viết cuối: 07-09-2017, 04:06 PM
  2. Trả lời: 79
    Bài viết cuối: 01-09-2015, 07:45 AM
  3. Tư vấn về các dòng BB cũ
    Bởi pde2014x2 trong diễn đàn Thảo luận chung về BBM
    Trả lời: 16
    Bài viết cuối: 12-10-2014, 03:50 AM
  4. Game WORMS 2010 cho tất cả các dòng(tặng thêm các bác vài game khác)
    Bởi dinhhp84 trong diễn đàn Trò chơi - Games
    Trả lời: 59
    Bài viết cuối: 07-11-2012, 01:07 AM
  5. Generator Rex - RuneStoneGames (Update thêm cho các dòng BB)
    Bởi trong diễn đàn Trò chơi - Games
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 05-06-2012, 12:21 PM