Kết quả 1 đến 5 của 5
    Mọi người cho mình hỏi, em 9780 của mình thời gian gần đây có hiện tượng lạ là trước đây lúc mình sạc pin vẫn hiện biểu tượng tia sét , lúc đầy hiện biểu tượng đầu USB như bình thường, bỗng nhiên bây giờ khi mình cắm sạc thì lại hiện ngay luôn biểu tượng đầu USB trong khi pin sạc chưa đầy, mình đã thử up lại rom, đổi cục sạc khác nhưng vẫn bị hiện tượng như vậy, có ai gặp trường hợp thế này rồi chỉ mình cách khắc phục với. Help me !

không ai giúp mình được à ???

Con 91 của mình cũng bị như vậy , rút ra cắm lại thì dc , nhưng cũng có lúc nó tự nhảy qua nhảy lại giữa sạc và ko sạc . Kết quả cuối cùng sau thời gian khoảng 1 tháng thì nó đã đi bụi , ko lên nguồn và ko nhận pin lun :3

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tapatalk

Guest
    Theo mình biết thì từ OS5 trở lên khi cắm BB vào máy tính sẽ có nhắc (prompt) cho phép lựa chọn 1 trogn 3 options là USB Drive, Sync Media và Charge Only như hình dưới. Ở đây mình nghĩ có thể do option USB Drive đã được chọn mặc định (default) nên có biểu tượng như vậy. Bạn vào settings tìm thiết lập Mass storage để tick/untick để xem. (mình không dùng BBOS nữa nên giờ phần này không rõ)

Ngoài ra mình nghĩ có thể do OS hoặc do theme bạn đang dùng, có theme cho phép thay đổi hình sạc pin mà.

Guest
    mình cũng bị vậy, đó là do khi sạc chip nóng quá nên nó ngưng sạc, cho đến khi nguội chút thì nó sạc tiếp. Máy mình bây giờ chỉ sạc chỗ có máy lạnh, không là sạc chút nó lại ngưng không biết là do đâu ~X(