Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 39
    Guest
    Mấy ngày gần đây chúng ta đã biết những thông tin từ chính Thorsten Heins, CEO của RIM cho biết phần cứng của BB10 đã cơ bản hoàn tất và nhiều thiết bị BB10 sẽ cho ra mắt vào năm 2013. Theo đó, trong năm 2013 RIM có thể sẽ cho ra mắt 6 mẫu BB10, trong đó có 3 mẫu Full Touch và 3 mẫu có bàn phím vật lý QWERTY+Touch. Những tính năng cũng như sự hấp dẫn của hệ điều hành mới này chính là lý do tại sao chúng ta vẫn ngồi đây chờ đợi mà không chuyển sang dùng 1 em iPhone hay Galaxy.

Và chắc hẳn trong chúng ta, nhiều người vẫn băn khoăn về chuyện Pin (Battery) cho BB10 sẽ như thế nào? Nó có được lâu như 9780 không hay vẫn chỉ như các dòng BlackBerry OS 7 không qua được 1 ngày (nếu dùng 3G)?

Có một điểm đáng chú ý trong các tuyên bố của RIM là Pin của BB10 có thể tháo rời được. Nghĩa là nó được thiết kế như các dòng BB hiện tại chứ không phải đóng kín như PlayBook.

Mời các bạn cùng chia sẻ quan điểm của mình về Pin cho những chiếc SmartPhone BlackBerry 10 nhé

Hi vọng pin mới được 3 ngày hehe. Chứ giờ mình xài 9700 thì chỉ được 1 ngày rưỡi thôi hĩ

Cứ lấy mức pin như dùng 97xx làm chuẩn là đc. Smartphone mà pin cứ dùng được full 2-3 ngày với tần suất khá là tốt rồi.

Trích dẫn Gửi bởi kulu2510
    Hi vọng pin mới được 3 ngày hehe. Chứ giờ mình xài 9700 thì chỉ được 1 ngày rưỡi thôi hĩ
    Bạn hy vọng nhiều thế dễ thất vọng lắm đấy, với một cấu hình mạnh mẽ và đa nhiệm như vậy thì 3 ngày với công suất hoạt động khoảng trên 80% là điều không tưởng ít nhất là với thời điểm hiện tại. Mình chỉ hy vọng nó trụ được 15h với công suất hoạt động trên 80% đã là lý tưởng rồi. Đủ cho một ngày làm việc với cường độ cao :-bd

chỉ cần thọ đc 1 ngày là đủ rồi!

Trích dẫn Gửi bởi bbvietnam84
    Cứ lấy mức pin như dùng 97xx làm chuẩn là đc. Smartphone mà pin cứ dùng được full 2-3 ngày với tần suất khá là tốt rồi.
    Trước đây mình thường dùng em 9700 của mình với thơì lượng 3 ngày làm việc đấy là chỉ dùng với cường độ thấp, mỗi ngày khoảng 20 cuộc gọi mỗi cuộc khoảng 1 - 2 phút, 20 tin nhắn cộng với lướt web mỗi ngày khoảng 1h. Với cường độ làm việc như hiện tại thì em 9700 của mình chỉ đáp ứng được một ngày (từ 6h sáng đến 11h tối) nghe gọi khoảng 20 cuộc, BBM cả ngày (đèn màn hình gần như sáng liên tục), thỉnh thoảng bật thêm wifi để dowload app vậy đã là cảm thấy lý tưởng rồi. Thực ra khi tính toán thời lượng sử dụng PIN thì các bạn nên tính đến thời gian máy hoạt động với công suất tối đa, chứ tính thời gian chờ thì khó lắm

Cá nhân mình dùng full time (3G) 2 ngày là vô cùng mãn nguyện rồi
    Ko biết BBM pin sẽ thế nào :-/

Mình nghĩ là hệ điều hành của Rim luôn chú trọng đến pin, mỗi lần up rom là pin cải thiện. Có lần định mua pin mới vì nó chỉ còn 1 ngày, thế mà up rom xong khỏi mua pin (8120, OS 4.5 .187) . Mình hy vọng sẽ có dòng pin dung lượng hơn 1800 mA cho các em BB 10.
    9380 của mình up rom mới mà dè sẻn khi đi công tác được tới 3 ngày, chỉ ưu tiên nghe, xem thời tiết, check tin nhắn, mail, face book với mức hạn chế thấp nhất có thể. Gọi thì rất quan trọng mới dùng em nó, còn lại có 7100 dự phòng để gọi. Thế mà iphone của sếp éc trước mình, E 72 ngắc ngoải :-$

Nếu Pin BB10 mà được lâu thì sản phẩm đó là sản phẩm dở.
    Vì 1 con điện thoại ngon thì lúc nào cũng cầm bấm trên tay, ko bấm thì ngoáy, ko ngoáy thì mở ra vuốt vuốt màn hình vài cái rồi tắt. (đúng ko?)
    Mà như vậy thì làm sao Pin nó trụ lâu được.

Nếu Pin trụ lâu chứng tỏ là chả có gì để nghịch, chỉ stanby trong túi quần thôi. BB10 Pin 1 ngày hơn 1chút là đỉnh lắm rồi

Trích dẫn Gửi bởi Hoangcamapas
    Nếu Pin trụ lâu chứng tỏ là chả có gì để nghịch, chỉ stanby trong túi quần thôi.
    Chỉ được cái nói đúng

Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Topic thảo luận, chia sẻ, hỏi đáp, thắc mắc về 87xx
    Bởi dangtinkhoapps trong diễn đàn BlackBerry 87XX
    Trả lời: 219
    Bài viết cuối: 17-12-2014, 08:49 AM
  2. [Thảo luận] Bạn làm gì khi thấy định vị GPS trên BlackBerry 10 bị sai lệch?
    Bởi an7827yui3 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 79
    Bài viết cuối: 23-10-2014, 01:54 AM
  3. Trả lời: 59
    Bài viết cuối: 20-03-2014, 05:57 PM
  4. [Thảo luận] Các bạn có cảm thấy 'nhớ' phím Back (Escape) khi chuyển sang dùng BlackBerry 10?
    Bởi trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 14
    Bài viết cuối: 28-04-2013, 11:32 AM
  5. [Thảo luận] Hình ảnh thực tế của BlackBerry X10 sẽ như thế nào?
    Bởi chothuenha87 trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 02-01-2013, 03:29 PM