Kết quả 1 đến 7 của 7

Chủ đề: Chụp ảnh cho Z10

Guest
    Chào các bác. tình hình là em mới dùng BB và cụ thể là em Z10 bác nào nhiều năm kinh nghiệm cho em hỏi tý. em thấy mấy ảnh các bác đăng lên sao nét thế mà khi em chụp bằng máy của em nó lại mờ quá trời luôn, zoom ảnh lên thì vỡ tùm lum hết. các bác cho em hỏi có mẹo nào chụp ảnh của Z10 cho nó tốt hơn không hay là có phải cài gì cho camera của em nó không ạ. Thanks

Nếu bạn chưa up OS máy thì up lên các bản mới đi nhé, camera sẽ cải thiện nhiều đấy! mà đúng là camera Z10 đến lúc này vẫn chưa được ok lắm bạn à! Mình chuyển từ Lumia 800 qua thấy camera lệch hẳn, không nét như em Lu, ban đêm chụp cũng không sáng bằng. Có lẽ phải chờ update vài bản nữa camera mới khá hơn được!

P/S: Nếu bạn muốn up hình mà thấy đẹp thì dùng app trang điểm cho em nó 1 xíu, không thì canh tấm nào đủ sáng thì hãy up, up lên web nó nén hình lại thì chất lượng không còn như ban đầu nữa, hình xấu đi là đúng rồi!

Ý của bác chủ có vẻ là chụp màn hình.

Nhấn giữ đồng thời phím tăng và giảm âm lượng nhé!

Thanks các bác nhé. em đang đợi bản update chính thức xem sao.............

Nhân tiện cho mình hỏi chụp màn hình xong máy lưu trữ ảnh ở đâu thế? Mình tím không thấy!

duongcnh: nó lưu ở: Device/ Camera. Bạn không thể tạo đường dẫn cho máy khi chụp màn hình. Nó mặc định. Trừ khi có app Screenshot!

ResearchInMotion: Thanks bác, em lại tìm trong SDcard