Kết quả 1 đến 8 của 8
    Các bác cho e hỏi ngắn gọn như vậy, tấm màn chắn ở speaker tại sao lại có lớp keo dính nhầy nhầy hơi khó chịu như vậy ạ? Phải chăng là để chắn bụi và âm thanh nghe ấm hơn không ạ? Em thấy chướng mắt quá nên chùi sạch lớp keo đó đi không biết có làm sao không nhỉ?

Không sao đâu đâu bạn. Cạo đi cũng không lớn hơn được bao nhiêu!

Trích dẫn Gửi bởi ResearchInMotion
    Không sao đâu đâu bạn. Cạo đi cũng không lớn hơn được bao nhiêu!
    Vấn đề loa z10 thì oke ạ. Chỉ là hay để em nó trên giường nằm, nên lông chăn gối bám vào, nhìn dơ dơ thui ợ.
    À bác à, cho em hỏi. Không biết cuối màn hình z10 của bác có bị hơi ố vàng k vậy. e xài con stl2. Không biết do phần mềm hay là đèn màn hình của z10 ẹ đây?

Mình chẳng thấy vấn đề gì về màn hình. Giao diện trên BlackBerry 10 luôn có hiện tượng shadow (đổ bóng) nên bạn cảm giác vậy thôi. Thực tế không phải ố vàng!

Trích dẫn Gửi bởi vh nguyen
    Vấn đề loa z10 thì oke ạ. Chỉ là hay để em nó trên giường nằm, nên lông chăn gối bám vào, nhìn dơ dơ thui ợ.
    À bác à, cho em hỏi. Không biết cuối màn hình z10 của bác có bị hơi ố vàng k vậy. e xài con stl2. Không biết do phần mềm hay là đèn màn hình của z10 ẹ đây?
    E cũng bị nez bác

Trích dẫn Gửi bởi ResearchInMotion
    Mình chẳng thấy vấn đề gì về màn hình. Giao diện trên BlackBerry 10 luôn có hiện tượng shadow (đổ bóng) nên bạn cảm giác vậy thôi. Thực tế không phải ố vàng!
    Ko phải đâu bác ơi. Lớp keo bị chảy nên ố chứ chẳng phải đổ bóng gì đâu, xoay ngang lại vẫn 1 chỗ đấy, nếu là hiệ ứng thì lúc xoay ngang thì phải vàng phần dưới cạnh ngang chứ ko phải cạnh dọc như thuờng đc, chắn chắn rằng 100% là lỗi phần cứng và là do lớp keo màn hình, cách fix là ngâm dt vào nuớc lạnh rồi lấy ra =))...
    P/s đừng làm theo nhá

Trích dẫn Gửi bởi banhtieu
    Ko phải đâu bác ơi. Lớp keo bị chảy nên ố chứ chẳng phải đổ bóng gì đâu, xoay ngang lại vẫn 1 chỗ đấy, nếu là hiệ ứng thì lúc xoay ngang thì phải vàng phần dưới cạnh ngang chứ ko phải cạnh dọc như thuờng đc, chắn chắn rằng 100% là lỗi phần cứng và là do lớp keo màn hình, cách fix là ngâm dt vào nuớc lạnh rồi lấy ra =))...
    P/s đừng làm theo nhá
    Chắc chắn là do lớp keo chảy chứ? Máy bác đã mang đi đổi rồi à?

Trích dẫn Gửi bởi vh nguyen
    Chắc chắn là do lớp keo chảy chứ? Máy bác đã mang đi đổi rồi à?
    E đổi máy gần nửa tháng rồi. Ko để ý con trc sao, mà hình như ko bị chảy keo ố vàng thì phải, mà bị restart, con này thì bị ố vàng, mà em thâdy nhiều ng bị vậy quá, ai cũng than, cũng hỏi, mà chưa có thông tin về từ bb

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 79
    Bài viết cuối: 21-08-2015, 02:25 PM
  2. Nhận BB Mini Bluetooth Speaker trị giá 790.000VNĐ hoàn toàn FREE
    Bởi PhanTuanVu8 trong diễn đàn Linh kiện, dụng cụ tự chế - DIY
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 26-04-2015, 07:52 PM
  3. Viber for BlackBerry 10 chắc chắn sẽ có chức năng VoIP (Voice Call)
    Bởi Diemasp1 trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 19
    Bài viết cuối: 16-03-2013, 11:35 PM
  4. [CLOSED] OverLoad - Giúp bạn giải thoát tình trạng "PlayBook chạy quá chậm"
    Bởi hoakhoisaigon trong diễn đàn Phần mềm - Tiện ích cho PlayBook
    Trả lời: 19
    Bài viết cuối: 02-01-2013, 06:35 PM
  5. Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 14-01-2012, 12:39 AM