Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 39
    Guest
    Chào các bạn,

Như thông lệ, mỗi khi có bản cập nhật mới, mình cố gắng Review những cải tiến, theo cá nhân mình là đáng giá nhất.

Về tổng quát, bản cập nhật 10.1.0.1627 này không có nhiều thay đổi với bản 10.1.0.1429 (mình bỏ qua bản ở giữa nhé). Mình chỉ tập trung vào BlackBerry Hub mà thôi, vì mình phát hiện có vài chi tiết rất đáng để Review, cũng là chia sẻ những điều thú vị mà các bạn đã Update và vì lý do nào đó chưa review cụ thể được.

WhatsApp đã tích hợp vào BlackBerry Hub:

Đúng như dự đoán của chúng ta, trải qua 3 bản cập nhật kể từ khi WhatsApp ra đời, nó đã được tích hợp vào BlackBerry Hub. Việc tích hợp chặt chẽ trong Hub có rất nhiều lợi hại:
    • Báo Notification tốt hơn
    • Quản lý Chatting dễ dàng hơn
    • Và tất nhiên là đồng bộ hơn rồi
    • ...
    Nói vậy không phải ở các bản trước nó không được nằm trong Hub, vẫn có nhưng chưa có một Tab riêng dành cho WhatsApp, nó sẽ báo chung chung vào Tab Notifications. Giờ thì ổn rồi, Logo WhatsApp nằm riêng một Tab, rất chuyên nghiệp và mang tính thẩm mỹ cao hơn!

Facebook Pages, Groups trong BlackBerry Hub:

Người dùng Android và iOS có quyền tự hào về Facebook của họ với một loạt tính năng tiên tiến, theo kịp với thời đại: Chat Head, Home... và quản lý Pages, Groups ngay trên App Facebook. Tuy nhiên, BlackBerry có một hướng đi riêng, không đụng hàng và đúng sở trường của họ, vẫn là cái tên quen thuộc, vốn đã là ngôi sao sáng kể từ ngày BlackBerry 10 ra mắt: BlackBerry Hub! Và có vẻ như, xuyên suốt chiều dài lịch sử của BlackBerry về sau, cái tên ý còn được xướng lên dài dài. Vậy, BlackBerry Hub quản lý Pages, Groups như thế nào? Và nó lợi hại ra sao so với các đối thủ nói trên?

Ở bản 10.1.0.1429 mình đã Review về tính năng xem hình ảnh Fullscreen ngay tại Hub, và lần này, chúng ta có thể quản lý các thông báo của Pages, Groups cũng từ Hub. Mọi thông báo cho tới thời điểm này, không cần thiết phải mở Pages, Groups ta vẫn có thể: View, Comment, Like...

Đây là điều hết sức tiện lợi. Không chỉ tiện lợi cho quá trình theo dõi thông tin cập nhật từ Facebook hay một App nào đó được tích hợp vào Hub, nó còn mang lại những tiện ích sau:

• Bạn chỉ cần ở Hub và thao tác trong phạm vi của nó. Không cần phải mở hết App này tới App khác để đọc thông báo.
    • Tiết kiệm tối đa thời gian cũng như giản tiện tối đa các thao tác
    • Hub cũng chính là bộ lọc quan trọng, không cần Loading những thông tin mà chẳng liên quan tới mình, rồi phải mở cả App lên chỉ để biết ta được thông báo gì và có cần thiết hay không.
    • Tất nhiên, sẽ tiết kiệm Pin hơn vì nội dung Loading không vướng "rác"
    • ...
    Chúc các bạn vui vẻ và khám phá được nhiều tính năng mới từ BlackBerry 10.

ố ồ ô. đã quá.
    Hub tích hợp thông báo nhiều quá có ăn pin không anh ơi?

Có đó em ơi nó hoạt động liên tục mà

Trích dẫn Gửi bởi legentear
    Vậy hơi căng nhỉ. Pin của em nó chưa tới 2000 mà tích hợp nhiều quá lại hao pin mặc dù mình rất thích những tính năng mới này

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi BlueSky2008
    Vậy hơi căng nhỉ. Pin của em nó chưa tới 2000 mà tích hợp nhiều quá lại hao pin mặc dù mình rất thích những tính năng mới này
    Trời! Không phải hao dạng ăn pin đâu mà lo bạn. Chỉ là nơi quản lý thông báo thôi mà, khi nào bạn mở thì mới coi như mở App. Về lý, nó tiết kiệm hơn khi bạn phải mở App để đọc, vì nó sẽ load một đống thứ chẳng cần thiết ra.

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi legentear
    ) Mình không nghĩ vậy. Hub cũng khá giống hòm thư chung Messages của BBOS thế hệ trước, ngốn pin hay không là ở cái phần mềm nó chạy ra sao chứ, hub ăn thua gì. )

Chà! Kiểu này thì nên up luôn hay chờ bản official ta? Chứ chạy đua miết cũng thấy đuối à! :-w

Trích dẫn Gửi bởi phandan080388
    Chà! Kiểu này thì nên up luôn hay chờ bản official ta? Chứ chạy đua miết cũng thấy đuối à! :-w
    Tạm thời đừng Update nếu bạn đang xài 1429 hoặc 1609. Bản này không xem hình Fullscreen trong Hub với Facebook. Tự nhiên thêm được cái Page, Group lại làm mất cái tính năng xem hình. Giờ xem hình, nó mở App mới đau

Bản này bị lỗi BlackBerry world, những app đã down về, sau đó xoá đi, khi vào BlackBerry world thì không thể cài lại được.

Bản này bị lỗi BlackBerry world, những app đã down về, sau đó xoá đi, khi vào BlackBerry world thì không thể cài lại được.

Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. BlackBerry Blend Beta tiếp tục xuất hiện trên BlackBerry Passport chạy OS 10.3
    Bởi thelu.giang trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 14
    Bài viết cuối: 07-08-2014, 10:24 PM
  2. Tiếng Nhật trên Blackberry Z10
    Bởi hieusghd trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 10-09-2013, 03:03 AM
  3. Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 25-05-2013, 11:15 AM
  4. Leaked: OS 10.1.0.1627 cho BlackBerry Z10 STL100-1, STL100-2 và STL100-3
    Bởi hanhle279 trong diễn đàn Hệ điều hành BB10
    Trả lời: 99