Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 39
    Em đang tìm hiểu một chút về z10 để tháng sau đưa em ý về ở cùng, em có vài thắc mắc sau:

1. Như title ạ, em đang phân vân 4 bản của z10, các bác dùng rồi tư vấn cho em một chút dựa vào những cảm nhận của em sau khi tìm hiểu được một vài thông tin.
    • Bản 3G: có vẻ bản này hợp lý với hạ tầng mạng của nước ta hiện nay, vì còn lâu nữa mới có 4G cho chúng ta sử dụng. Nhưng em thấy bản này có vẻ dùng chip TI OMAP nên hiệu suất không cao bằng SnapDragon, còn về đồ họa thì tốt hơn chút ít.
    • Bản 4G (Eu) và 4G (Bắc Mỹ): em thấy 2 bản này hiệu suất tốt hơn bản 3G, nhưng mạng 4G ở nước mình còn lâu mới có, thêm nữa nó đắt hơn khoảng 500k, thêm điểm nữa mà em thấy không khoái là nó không có logo mạng ở bên ngoài.
    • Bản 4G (CDMA - vd: Verizon): bản này dùng SnapDragon, hiệu suất phù hợp với nhu cầu của em, có thêm logo mạng bên ngoài vỏ máy nhìn độc đáo hơn. Nhưng bản này em lại lăn tăn cái vụ CDMA quá, vì cũng kinh qua mấy dòng CDMA nên em cũng thấy hoang mang. Thêm nữa về phần OS thì bản này hỗ trợ hơi chậm thì phải, check trên mạng thì OS mới nhất của dòng này hình như vẫn là 10.0.9.
    2. Lỗi random reset hay bị ở máy nào nhiều ạ (hỏi để tránh hoặc đàm phán bảo hành ạ)

3. Cũng tiện cuối tháng em sang Sing một chuyến, bác nào mua máy bên Sing thì cho em biết địa chỉ mua, em tìm trên SingTel, StarHub thì hình như toàn hàng phải contract, tiện các bác cho em biết rổ giá thế nào? Em có nên mua bên đó hay mua ở VN luôn?

Cảm ơn các bác đã đọc bài, chờ sự tư vấn của các bác ạ

P/s: Stl-4 Verizon nếu em lắp sim đã đk BIS vào thì nó có còn mail xxxx@vinaphone.blackberry.com không ạ.

Q10 nó cũng có 4 model khác nhau đó ntson

Trích dẫn Gửi bởi vnbb
    Q10 nó cũng có 4 model khác nhau đó ntson
    Nhưng em không khoái Q10 cho lắm, em kết z10 vì bàn phím ảo của BBRY quá ảo, type phím vật lý nhiều nên em muốn đổi sang phím ảo bay bay.

Sgbest 750sgd do

Cho mình hỏi ngoài lề tí, Z10 pin có tốt ko?

mua mà phân vân kiểu này thì cứ hàng 02 với 03 thôi vừa được chíp khủng hiệu năng vs pin cũng tốt hơn và thỉnh thoảng update os thấy đông đảo ae với thuận tiện hơn
    Còn chết nguồn cũng thấy lác đác mấy ng bị nhưng mua chỗ uy tín đập hộp thì an toàn hơn. Tất nhiên chẳng may chết nguồn thì ko nằm trong đk bảo hành đâu (quen 1 ông bạn sạc z10 nhầm sạc chết rồi ).

mình thấy z10 mà có bao da hoster như máy mình thì thấy dùng đc hơn ngày đấy nhưng hết ngày phải sạc để hôm sau khỏi lấp lửng

Trích dẫn Gửi bởi hoangvnb
    mua mà phân vân kiểu này thì cứ hàng 02 với 03 thôi vừa được chíp khủng hiệu năng vs pin cũng tốt hơn và thỉnh thoảng update os thấy đông đảo ae với thuận tiện hơn
    Còn chết nguồn cũng thấy lác đác mấy ng bị nhưng mua chỗ uy tín đập hộp thì an toàn hơn. Tất nhiên chẳng may chết nguồn thì ko nằm trong đk bảo hành đâu (quen 1 ông bạn sạc z10 nhầm sạc chết rồi ).

mình thấy z10 mà có bao da hoster như máy mình thì thấy dùng đc hơn ngày đấy nhưng hết ngày phải sạc để hôm sau khỏi lấp lửng
    Cái vụ chết nguồn em không lo mấy, vì em thấy có 1 con chết vì cắm sạc Nexus thôi.
    Ý em định hỏi về cái vụ random reset ý ạ, thấy bản leak 10.1 nhưng chưa biết còn bị lỗi đó không ạ.
    Còn về pin thì chỉ cần dùng từ 7h sáng đến 8h giờ tối (nhu cầu em chỉ nghe gọi, mail, đọc báo ~1h, BBM thường xuyên, FB ~30 phút, chụp khoảng 10 cái ảnh, không nghe nhạc, ít chơi game, hay đọc sách cứ rảnh là em đọc). Nói chung pin 100% đến 10% trong khoảng 13 tiếng, dùng 3G Wifi thường xuyên, đáp ứng được như thế là được rồi.

p/s: flip case có hoster không hả bác

Trích dẫn Gửi bởi ntson
    Cái vụ chết nguồn em không lo mấy, vì em thấy có 1 con chết vì cắm sạc Nexus thôi.
    Ý em định hỏi về cái vụ random reset ý ạ, thấy bản leak 10.1 nhưng chưa biết còn bị lỗi đó không ạ.
    Còn về pin thì chỉ cần dùng từ 7h sáng đến 8h giờ tối (nhu cầu em chỉ nghe gọi, mail, đọc báo ~1h, BBM thường xuyên, FB ~30 phút, chụp khoảng 10 cái ảnh, không nghe nhạc, ít chơi game, hay đọc sách cứ rảnh là em đọc). Nói chung pin 100% đến 10% trong khoảng 13 tiếng, dùng 3G Wifi thường xuyên, đáp ứng được như thế là được rồi.

Máy mình mua từ đợt đầu đến giờ không bị lỗi lầm nhiều nên vụ random reset cũng không rõ.
    Còn với nhu cầu của bạn và os còn update thêm cải thiện hiệu năng nữa nên thừa
    Mình dùng flip cover đấy có hoster nên khá tiết kiệm pin khi nào dùng xong gập vào muốn dùng lại mở ra khá hay và tiện

Trích dẫn Gửi bởi ntson

Mình đang có 1 em Z10 T-Mobile Unlocked - Black, mới 100% bạn lấy ko mình để lại cho

Trích dẫn Gửi bởi bbmarch
    Mình đang có 1 em Z10 T-Mobile Unlocked - Black, mới 100% bạn lấy ko mình để lại cho
    bác pm cho cái giá nhé. em ở HN bác ạ

Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [Audiobook] 7 điều đàn ông nên KHẮC CỐT GHI TÂM khi THẤT BẠI
    Bởi ADVYIDCE2375 trong diễn đàn Các tài nguyên khác
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 13-08-2017, 08:49 PM
  2. Hãy cảm thấy bất mãn để trở nên thành công!
    Bởi xda955th trong diễn đàn Các tài nguyên khác
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 14-02-2017, 10:17 PM
  3. Làm thế nào để sắp xếp các liên lạc BBM của bạn trở nên đơn giản hơn?
    Bởi dungmaisq trong diễn đàn Mẹo hay khi dùng BlackBerry
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 12-08-2013, 10:51 AM
  4. Làm thế nào để thay đổi hình nên cho Playbook
    Bởi knock8out trong diễn đàn Hướng dẫn - Chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (PB)
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 11-08-2012, 12:59 PM
  5. [THẢO LUẬN] Liệu có nên dùng BIS không các bác?
    Bởi dungtrandk1 trong diễn đàn Những người dùng BIS/BES
    Trả lời: 13
    Bài viết cuối: 30-05-2012, 02:30 PM