Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 12

Có cao nhân nào giúp được không ạ.

Bác nào biết xóa danh sách điện thoại add trong tài khoản Backberry ID thì giúp mình với.

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi Duẩn
    Em không biết cách nào thay đổi mã pin trên tài khoản appworld. Em dùng 1 mail mà cài cho nhiều máy , giờ không thể cải phần mềm trên appworld. anh em cao nhân giúp với ạ
    Trên AppWorld (BlackBerry World) nó quản lý theo BBID chứ không theo mã pin. Bạn chỉ có thể dùng 1 BBID đồng thời cho 1 máy BB và 1 máy PB thôi, không dùng nhiều được đâu.

Bạn mà đăng nhập BBID vào máy nào nó sẽ thực hiện việc switch BBID sang mã pin tương ứng với máy đó, và các ứng dụng bạn đã mua có thể vào lấy key mới theo pin mới. Nhưng nếu mà bạn thay đổi BBID vào nhiều máy có mã pin khác nhau liên tục là BBRY nó khóa luôn tài khoản BBID đó đấy.

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi vnbb
    Trên AppWorld (BlackBerry World) nó quản lý theo BBID chứ không theo mã pin. Bạn chỉ có thể dùng 1 BBID đồng thời cho 1 máy BB và 1 máy PB thôi, không dùng nhiều được đâu.

Bạn mà đăng nhập BBID vào máy nào nó sẽ thực hiện việc switch BBID sang mã pin tương ứng với máy đó, và các ứng dụng bạn đã mua có thể vào lấy key mới theo pin mới. Nhưng nếu mà bạn thay đổi BBID vào nhiều máy có mã pin khác nhau liên tục là BBRY nó khóa luôn tài khoản BBID đó đấy.
    Mình chưa thấy nó khóa , nó chỉ thông báo mã pin vượt quá giới hạn . Giờ không biết có cách nào không bạn.

Trích dẫn Gửi bởi Duẩn
    Mình chưa thấy nó khóa , nó chỉ thông báo mã pin vượt quá giới hạn . Giờ không biết có cách nào không bạn.
    Cái này không tự giải quyết được đâu bạn, bạn phải email cho đội support của BlackBerry và giải thích sao cho hợp lý chuyện thay đổi BBID trên nhiều máy liên tục để họ "mủi lòng" bạn nhé

Vì thay đổi quá nhiều trong 1 thời gian ngắn nó coi là gian lận, là ăn cắp app trên BlackBerry World mà

Thể hả , thôi chả cần nữa . tạo thêm cái id nữa cho ngon zậy. đỡ mệt.

vnbb có thể giúp mình được không. mình cũng không biết làm thế nào nữa. tại vì tài khoản mình thanh toán trên paypal mà bạn.

Trích dẫn Gửi bởi Duẩn
    vnbb có thể giúp mình được không. mình cũng không biết làm thế nào nữa. tại vì tài khoản mình thanh toán trên paypal mà bạn.
    Có liên quan gì đâu bạn, BBID nó chỉ có tác dụng trên hệ thống server của BlackBerry thôi, chứ cái email đó bạn vẫn dùng cho Paypal bình thường mà.

Đại ca vnbb xem giúp mình với .Ức chế quá khi không cài được phần mềm .

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. cần người mua app trên appworld
    Bởi trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 23-03-2014, 09:28 PM
  2. Hỏi về vấn đề mua app của bb trên appworld
    Bởi xuannayve325 trong diễn đàn Rao vặt tổng hợp
    Bài viết cuối: 21-02-2014, 11:59 PM
  3. Lỗi Appworld trên 9700!
    Bởi karazone123 trong diễn đàn 1001 câu hỏi về BlackBerry
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 01-01-2013, 12:46 AM
  4. cài ứng dụng down trên appworld như thế nào sau khi down về
    Bởi slovinhnep trong diễn đàn 1001 câu hỏi về BlackBerry
    Bài viết cuối: 25-12-2012, 12:12 PM
  5. Không vào được AppWorld trên playbook
    Bởi killerseogame trong diễn đàn Hướng dẫn - Chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (PB)
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 09-10-2012, 10:37 AM