Kết quả 1 đến 3 của 3
    các bác cho em hỏi máy Q10 của em dùng bản 10.1.0.4285 khi tìm kiếm trong danh bạ có lỗi như sau:
    1. tìm kiếm theo tên : ok.
    2. tìm kiếm theo công ty : ok.
    3. tìm kiếm theo tên + công ty: không ra (đây là cách tìm kiếm rất tối ưu trên các os 4, 5, 6, 7. không biết các bác có bị như vậy không ah?
    có bác nào biết cách khắc phục lỗi trên thì giúp em với. vì mới dùng bb10 được 2 hôm nên rất gà.
    many thanks.

Đúng là OS10 chưa được hoàn thiện tính năng này đấy bạn ạ. Mình đang dùng 10.1.2309 và test cũng thấy search tên + công ty không được. Nếu search công ty riêng thì vẫn ra.
    Ngoài ra còn rất nhiều bất tiện như không báo được tên người trong tin nhắn MCA, cái này mình dùng hàng ngày. Bực mình nhất là phải copy & paste vào contact nó mới thông báo là ai (nếu có trong contact).
    Còn nhiều thứ con con nữa nhưng rất bất tiện hy vọng bản OS mới của BlackBerry sẽ hoàn thiện sớm

Trích dẫn Gửi bởi BambooQ10
    Đúng là OS10 chưa được hoàn thiện tính năng này đấy bạn ạ. Mình đang dùng 10.1.2309 và test cũng thấy search tên + công ty không được. Nếu search công ty riêng thì vẫn ra.
    Ngoài ra còn rất nhiều bất tiện như không báo được tên người trong tin nhắn MCA, cái này mình dùng hàng ngày. Bực mình nhất là phải copy & paste vào contact nó mới thông báo là ai (nếu có trong contact).
    Còn nhiều thứ con con nữa nhưng rất bất tiện hy vọng bản OS mới của BlackBerry sẽ hoàn thiện sớm
    báo tên người trong tin nhắn MCA ngon lành mà bạn, mình sài 4285 vụ tn MCA ko còn j để nói luôn

Các Chủ đề tương tự

1. ContactsImEx- Nhập/Xuất danh bạ trên BB10 hỗ trợ danh bạ dạng vCard và CSV
    Bởi beptruongphat263 trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry 10
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 26-12-2016, 07:32 PM
  2. Sử dụng hiệu quả tính năng tìm kiếm trên BB10
    Bởi ngoc.tien trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 12
    Bài viết cuối: 22-06-2015, 12:15 AM
  3. Sachesi for BB10 - Tìm kiếm và tải file bar của OS ngay trên BB10
    Bởi trungpham275 trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry 10
    Trả lời: 38