Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 39
    Mình mới mua Z10 được một thời gian ngắn tuy nhiên khi ra

Z30 lại có mới nới cũ, muốn lên đời. Tuy nhiên ngẫm nghĩ mãi vẫn chưa thấy được lý do hợp lý để đưa lên ngoại trừ cái màn hình to hơn, chip hơn ( 1,7 so với 1,5 ) và nghe đâu thêm chức năng USB Host nữa. Trong khi đó mật độ điểm ảnh Z10 còn hơn Z30.

Mình biết nhiều bạn đã xài cả 2 rồi, nên nhờ các bạn tư vấn giúp có nên nâng cấp lên hay không, nếu nâng lên thì có lợi gì ko

Guest
    theo cá nhân mình thấy update từ z10->z30 chỉ lý do duy nhất là điều kiện tài chính của bạn quá tốt thôi

Guest
    Ông bạn mình ở Hà Nội vừa lên Z30 từ Q10 thì than: "Em nó chạy nhanh đến chóng mặt!"

Cũng rất lưỡng lự chần chừ để lên Z30 từ Z10 do hiện nay vẫn còn ưng ý em Z10 lắm.

Không biết có anh em nào leo từ Z10 sang Z30 chưa nhỉ?

Guest
    theo mình thì là ko

Cái này cũng tùy nhu cầu thôi, còn về màn hình thì mình đã so sánh Z30 với Z10 rồi, cùng một bức ảnh thấy đẹp như nhau, mắt thường không thể phân biệt được sự khác nhau một chút về mật độ điểm ảnh đâu.

Về pin, Z30 tốt hơn cả Q10, mình rút sạc ra lúc 6h sáng dùng đến giờ vẫn còn 80%. Sáng nay chủ yếu để 3G do không có wifi.

Màn hình Z10 cùng là Super AMOLED nhưng không bị ám xanh như Q10, và dĩ nhiên là hình ảnh tươi sáng hơn màn LCD trên Z10. Nhưng cái này cũng tùy cảm nhận của mỗi người, đó chỉ là đánh giá chủ quan của mình thôi

Chip thế hệ sau, tốc độ lớn hơn, chip đồ họa mạnh hơn nhiều nên mọi thứ trên Z30 đều cho cảm giác nhanh và mượt mà hơn.

Đó là một số thứ mình mới cảm nhận được sau 1 ngày dùng em nó

Và công bằng mà nói thì Z10 cũng vẫn là một chiếc điện thoại rất tốt nên không nhất thiết phải nâng cấp lên Z30 ngay nếu vẫn hài lòng với em nó.

Phải thừa nhận Z30 giá khởi điểm quá tốt, chắc BB đã rút kinh nghiệm Z10, Q10!

Anh em nào chưa lên BB10 xúc thôi!

Guest
    Nếu đã xài một thời gian đủ lâu: iphone 5 and later và các dòng cao cấp của Android, thì lý do để chuyển sang BB chính là bàn phím qwerty khác biệt + khả năng xử lý email và attachment quá tốt.

Cho nên, em đánh giá cao Q10.

PS: Góc nhìn ở đây là 1 thiết bị liên lạc + công việc. Còn giải trí và ảnh ọt thì BB chưa bao giờ có cửa để ngẩng mặt lên.

Guest
    Chờ giá tốt hơn nữa và Z50

Mới thuốc ông anh họ xong, mai ổng lên Sì Gòn mua Z30, vượt qua lời khuyên của vợ sắp cưới làm con 5S, ổng đã về với đội BB...

trc hết là về thẩm mỹ thì mình thấy Z30 xấu hơn Z10
    1 số điểm nữa, ý kiến của mình cũng là ko

Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. nhận Fix lỗi Playbook sập Nguồn-sac ko lên vào-gẫy chân sạc-không lên nguồn.....!
    Bởi senxanh72 trong diễn đàn Hướng dẫn - Chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (PB)
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 26-09-2014, 10:52 AM