Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 17
    Guest
    Nhờ các huynh Pro cứu giúp vụ này với, từ chiều tới giờ up đi up lại nhiều bản khác nhau mà vẫn gặp lỗi này các huynh ơi. Mình update lên bản OS 10.2.0.1761 này wipe máy lun rồi và gặp lỗi kết nối vào mạng không được, vẫn đang kết nối với wifi. Vào BB World thì thông báo hiện lên "Có vấn đề với BB World. BB Worl phải đóng bây giờ". Có các huynh nào gặp trường hợp này chưa chân thành mong được sự giúp đỡ. Thank very much.

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi myheartalone
    Nhờ các huynh Pro cứu giúp vụ này với, từ chiều tới giờ up đi up lại nhiều bản khác nhau mà vẫn gặp lỗi này các huynh ơi. Mình update lên bản OS 10.2.0.1761 này wipe máy lun rồi và gặp lỗi kết nối vào mạng không được, vẫn đang kết nối với wifi. Vào BB World thì thông báo hiện lên "Có vấn đề với BB World. BB Worl phải đóng bây giờ". Có các huynh nào gặp trường hợp này chưa chân thành mong được sự giúp đỡ. Thank very much.
    bạn nên mô tả kỹ hơn nữa. Việc cài rom ban đầu yêu cầu nhập BBID, nếu BBID đã từng sử dụng dịch vụ BB thì nó sẽ tải các thông tin của bạn về, rồi bạn phải thiết lập các tài khoản email, mạng xã hội .v.v. quá trình này làm máy rất lag. Còn không vào được mạng thì không check BBID nên BBW nó đóng là phải rồi. Ngoài ra bạn nên kiểm tra kết nối wifi có ổn định không,... Máy mới mua hay trước dùng ngon, uprom mới thì bị... Nói chung là rất nhiều vấn đề.

Đang ở
    Hà Nội
    Nói chung, bạn nên up bản OS mới nhất. Nếu là dùng 10.2.0 thì up bản 10.2.0.1809, còn không thì up lên 10.2.1.1055 luôn đi.

Nhưng khuyến cáo là up xong dùng luôn nhé, đừng wipe làm gì. Vì cái bước Wipe sau khi up rom lại rất hay gây ra các lỗi lặt vặt. Mình không bao giờ Wipe sau khi up rom cả

Đang ở
    Hà Nội
    - Kính thưa 2 huynh @countrycowboy - @vnbb, mình dùng BBQ10-SQN3 từ lúc mới mua rất ổn định k lỗi lầm gì với những bản đầu update đến bản 10.1.0.4828 rất bình thương trái lại pin dùng 1,5 ngày, ngay hôm qua ham hố tự nhiên nghĩ thế nào lại up lên 10.2.0.1767 mới bị dính lỗi. Cài đặt, tinh chỉnh xog xui hết kiểm tra thì mới bít k kết nối vào mạng được chứ nói gì đến BBW trog lùc cột sog wifi full kết nối, iphone duyệt web fa fa... Mình up đi up lại những bản khác 10.2.0.1761; 1767; 10.1.0.4828; 4687, có khi tinh chỉnh xog k wipe cũng bị mà wipe 2-3 lần cũng bị, nhưng mở 3g-h+ thì kết nối bình thường. Thật khó hiểu và hơi íu về phần kỹ thuật, mong các huynh giúp đỡ trường hợp của mình với. Chân thành cám ơn các huynh nhiều...

Tình hình là bị radio rồi, bản 1767 của singtel bị lỗi radio,
    Bạn tìm lại trong diễn đàn này, nếu ko có thì qua tinhte sẽ có hd khác,

Ko có j ghê gớm đâu,
    Dont worry!

Trích dẫn Gửi bởi vnbb
    Huynh @vnbb ạh, mình cũng thường lên diễn đàn xem tin tức các bản OS mới và mức độ ổn định, nhưng mình nghe mấy ae trên diễn đàn nói bản 10.2.1.1055 này vẫn chưa ổn định mấy, hao pin kinh khủng và còn rất nhiều lỗi khác... rồi ae thường nói wipe máy sau khi up rom sẽ sạch vì up rom là ghi đè lên và còn gặp nhiều lỗi nên phải wipe, đúng như vậy không huynh @vnbb. Thank huynh nhiều.

Huynh @vnbb ạh, mình cũng thường lên diễn đàn xem tin tức các bản OS mới và mức độ ổn định, nhưng mình nghe mấy ae trên diễn đàn nói bản 10.2.1.1055 này vẫn chưa ổn định mấy, hao pin kinh khủng và còn rất nhiều lỗi khác... rồi ae thường nói wipe máy sau khi up rom sẽ sạch vì up rom là ghi đè lên và còn gặp nhiều lỗi nên phải wipe, đúng như vậy không huynh @vnbb. Thank huynh nhiều.
    Bạn không đọc comment của mình ở trên à?

Trích dẫn Gửi bởi peaceful
    Tình hình là bị lỗi radio.Dont worry!
    Nếu lỗi radio thì những bản cũ 10.1 của mình cũng vậy sao huynh @peaceful vì những bản đó mình tải lâu r nên để dành khi nào gặp lỗi hay k ổn định thì lại quay về nhưng k ngờ bản nào cũng vậy huynh ạh. Hiện tại mới up lại bản 10.2.0.1761, phiên bản radio : 10.2.0.1762. Có 1 thông báo update khi đang tinh chỉnh là bản 10.2.0.424 nhưng khong có wifi nên k tài nào update được huynh ạh.

Vậy nên mới nhờ huynh @vnbb có cách nào giúp đỡ cho máy kết nối được lại như bình thường ấy...

Guest
    Vậy nên mới nhờ huynh @vnbb có cách nào giúp đỡ cho máy kết nối được lại như bình thường ấy...
    Tất cả cái cần nói mình đã nói hết ở post #3 rồi, bạn còn muốn gì nữa?

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Vấn đề GPS trên 9900 , mong cao nhân giúp đỡ .
    Bởi cahaps2.5 trong diễn đàn BlackBerry OS 7
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 23-06-2014, 09:47 AM
  2. em là mem mới mong các bác giúp em về vấn đề java trên 9780
    Bởi nghiepvugec trong diễn đàn BlackBerry Bold
    Trả lời: 9
    Bài viết cuối: 28-03-2014, 12:56 PM
  3. Mong các bác giúp đỡ - Vấn đề về ảnh trên 8900...
    Bởi ADVYIDCE2375 trong diễn đàn BlackBerry Javelin 8900
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 04-04-2013, 02:36 PM
  4. mong các pro giúp đỡ-thời tiết trên Z10 của em không chạy
    Bởi quynhhoangjyh trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 28-02-2013, 11:22 PM
  5. Mong anh em giúp đỡ cứu máy cho em không sử dụng được!!!!
    Bởi haiyeuhang93@yahoo.com trong diễn đàn Hướng dẫn - Chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (PB)
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 31-12-2011, 06:53 PM