Kết quả 1 đến 9 của 9
    mình mua z10 được một thời gian, hôm nay rảnh ngồi so sánh với con lu720 và S4 thì phát hiện ra rằng màn của Z10 cho màu hơi nhạt và ngả vàng hơi nhiều mặc dù đã up lên 10.2.1 chỉnh cân bằng trắng sang hơi xanh rồi

thất vọng nhất là khi mang ra so với cái N9 mua cách đây 2 năm thì màu của Z10 cũng khác khá nhiều !???

Làm một bài test nữa là ra muợn con Q10 của ông anh thì màu con Q cũng theo phe N9, S4, lu720 ==!

không lẽ z10 của mình bị thay màn hay màn có vấn đề? các bác cho e hỏi màn của các bác thì như thế nào????

mình thì ko so nhiều nhưng dùng thì thấy màn Z10 đc cái dịu, dễ nhìn, hiển thị tốt chứ nói đẹp thì cũng chẳng đẹp lắm, ko trong
    nếu so với mấy con hiện h thì đúng là ko đẹp bằng (ví dụ: 5s, G2, lumia 1020-1520,v.v...)

Guest
    quytrong287 Z10 và Q5 dùng màn LCD còn Q10/Z30 dùng màn Super AMOLED nhé bạn. Nên màu nó khác nhau là chuyện bình thường, mình không để ý Nokia nên không biết mấy con kia dùng màn gì, còn S4 thì cũng là Super AMOLED

Màn LCD không rực rỡ và trong như AMOLED nhưng được cái hiển thị trung thực hơn. Bạn chụp cùng một đồ vật gì đó nhiều màu sắc và so sánh trên Z10 với các con kia xem màu ở màn nào trung thực hơn nhé. Phải so sánh với màu thực tế của đồ vật ở ngoài mới biết cái nào đúng cái nào sai, chứ bạn lấy 1 bức ảnh ở trên Internet xuống rồi thấy cái nào cho màu rực rỡ, nịnh mắt hơn thì bảo nó đúng thì không phải :P

Chủ top nên sửa lại cái tít đê, dùng từ SAI là không đúng, mà phải là từ KHÁC. Thự tế như vnbb đã nói, các màn kia là amoled và super amoled có tính nịnh mắt, nhìn rực rỡ và đẹp nhưng không trung thực. Trước mình cũng lăn tăn khoản này giữa việc chọn Q10 hay Z10 nhưng cuối cùng vẫn nghiêng về độ trung thực của Z vì mình hay chụp ảnh.

Nói thật mầu sắc nó còn phụ thuộc vào mắt người nhìn nữa nhé, em nhìn một vật và nói rằng nó mầu xanh (mầu cơ bản) nhưng độ xanh (đậm, nhạt) của nó như thế nào thì mắt bác nhìn và mắt em nhìn sẽ khác nhau, vì thế đừng dùng mắt thường mà đánh giá sẽ hơi bị phiến diện.

p/s: Thủ thuật nhỏ giúp màu của Z10 trở nên chuẩn Bác lấy một em BB cũ 99 chẳng hạn dùng lâu lâu (vài ngày càng tốt) rồi lại cầm Z10, đảm bảo sẽ cảm thấy đẹp long lanh ngay .

Đúng, dùng từ sai là không đúng! (Không hiểu câu này luôn =)))

Bạn so sánh một con dùng màn khác với toàn bộ máy con lại Sao không kết luận bọn kia sai màu?

Trích dẫn Gửi bởi ResearchInMotion
    Bạn so sánh một con dùng màn khác với toàn bộ máy con lại Sao không kết luận bọn kia sai màu?
    Cái này là do quan điểm "đa số thắng thiểu số" đấy mà

Bao nhiêu Topic mình chê Super Amoled thì gặp ông này lại chê ỏng eo màn LCD của Z10.
    Nokia hiển thị màu khá chuẩn đấy, nó dùng màn gì không rõ nhưng Nokia 920 so với Z10 thì 920 màu khá hơn.
    Còn cả họ nhà Sámsung không con nào hiển thị chính xác đâu, giơ máy lên chụp trời (đang âm u, sắp mưa) thì nó vẫn ra xanh lét, lá cây cũng mượt mà trong khi lá bám bụi đường HN.

Z10 thì thực tế sao, thật thà vậy. Chứ nó không "sales" như S-Amoled đâu

tùy mắt mỗi người thôi bác ah

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 16
    Bài viết cuối: 14-07-2014, 07:58 PM
  2. Phone của z10
    Bởi kyitc trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 07-09-2013, 01:23 PM
  3. Trả lời: 9
    Bài viết cuối: 21-12-2012, 12:12 PM
  4. Trả lời: 59