Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 17
    Vấn đề này liên quan đến pin :

Cùng sạc đầy để qua đêm khoảng 6 đến 7 tiếng đi ngủ chuyển sang 2g và tắt data trên Z10
    Sáng dạy iphone ( 4s ) tụt nhiều nhất là 2%, còn Z10 thì 8 đến 10%

Em không hỏi là con z10 có bị lỗi gì không nhé
    Muốn hỏi là tại sao có sự khác biệt này nhỉ ???

Không thạo về Hệ thống làm việc của từng hệ điều hành nên không giải thíh được bác nào biết giải đáp giúp em với cứ trằn trọc mãi

Bạn dùng hai cái với cường độ như nhau, thằng nào ăn thằng nào?

Bản thân iOS nó không thực sự chạy đa nhiệm, có thể nó Standby tốt hơn nhưng thực chất, khi bạn dùng nó sẽ tụt đều như đồng hồ cát ý.

Thời lượng dùng cho một lần sạc đầy mới quan trọng!

Bạn chỉ nên so sánh giữa hai chiếc Z10 với nhau. Hai HĐH khác nhau, rõ ràng chúng có cách làm việc khác nhau, không thể cân đo đong đếm được một cách chính xác nhất!

Trích dẫn Gửi bởi ResearchInMotion
    Bạn dùng hai cái với cường độ như nhau, thằng nào ăn thằng nào?

Bản thân iOS nó không thực sự chạy đa nhiệm, có thể nó Standby tốt hơn nhưng thực chất, khi bạn dùng nó sẽ tụt đều như đồng hồ cát ý.

Thời lượng dùng cho một lần sạc đầy mới quan trọng!

Bạn chỉ nên so sánh giữa hai chiếc Z10 với nhau. Hai HĐH khác nhau, rõ ràng chúng có cách làm việc khác nhau, không thể cân đo đong đếm được một cách chính xác nhất!
    vâng ý em hỏi là lúc khi standby, dù sao cũng cảm ơn anh, thắc mắc vấn đề đó thôi ạ, tại cách làm việc của HĐH nó khác nhau

Trích dẫn Gửi bởi sev3n_k3n
    vâng ý em hỏi là lúc khi standby, dù sao cũng cảm ơn anh, thắc mắc vấn đề đó thôi ạ, tại cách làm việc của HĐH nó khác nhau
    Bạn thử mở mục device monitor/ battery của máy ra xem trong khoảng thời gian đó ứng dụng nào làm tốn nhiều pin nhất. Nếu là PIM (các tài khoản email, contact, calendar) thì bạn vào chọn tăng thời gian sync interval lên:
    - Với contact: chọn 24h
    - Với calendar: chọn manual
    - Với email: chọn manual nhưng vẫn check ở mục "use push if supported" nhé.
    Ngoài ra những ứng dụng khác như fb, yahoo,... bạn có thể chọn "stop" nó lại.

Không tính các dịch vụ push, chạy ngầm thì Standby trên BB10 nó bị tốn hơn 1 chút ở chế độ vuốt lên để mở mà không cần bật nút nguồn đó bạn. Nếu bạn tắt chức năng đó đi thì standby sẽ tốn pin ít hơn kha khá đó.

Và như ResearchInMotion nói, cứ cùng sạc đầy 2 cái, cùng dùng với cường độ như nhau xem cái nào trụ lâu hơn. Đánh giá tổng thời gian sử dụng chứ không nên chỉ nhìn vào 1 phần nào đó.

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi tena
    Bạn thử mở mục device monitor/ battery của máy ra xem trong khoảng thời gian đó ứng dụng nào làm tốn nhiều pin nhất. Nếu là PIM (các tài khoản email, contact, calendar) thì bạn vào chọn tăng thời gian sync interval lên:
    - Với contact: chọn 24h
    - Với calendar: chọn manual
    - Với email: chọn manual nhưng vẫn check ở mục "use push if supported" nhé.
    Ngoài ra những ứng dụng khác như fb, yahoo,... bạn có thể chọn "stop" nó lại.
    cảm ơn bác

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi vnbb
    Không tính các dịch vụ push, chạy ngầm thì Standby trên BB10 nó bị tốn hơn 1 chút ở chế độ vuốt lên để mở mà không cần bật nút nguồn đó bạn. Nếu bạn tắt chức năng đó đi thì standby sẽ tốn pin ít hơn kha khá đó.

Và như ResearchInMotion nói, cứ cùng sạc đầy 2 cái, cùng dùng với cường độ như nhau xem cái nào trụ lâu hơn. Đánh giá tổng thời gian sử dụng chứ không nên chỉ nhìn vào 1 phần nào đó.
    vâng cảm ơn bác

Mình cũng có cái so sánh này
    Kể cả tắt vuốt mở khóa thì standby bb10 vẫn hao pin hơn
    Cá nhân mình khoái Apple ở khoản pin nó làm sp nào cũng ngon

Trích dẫn Gửi bởi mrcantona
    Mình cũng có cái so sánh này
    Kể cả tắt vuốt mở khóa thì standby bb10 vẫn hao pin hơn
    Cá nhân mình khoái Apple ở khoản pin nó làm sp nào cũng ngon
    lúc nghỉ thôi bác ah, so sánh hiệu năng sử dụng màn to hơn iphone kém hơn, bb mà có được công nghệ pin của samsung thì khỏi nghĩ

lúc nghỉ thôi bác ah, so sánh hiệu năng sử dụng màn to hơn iphone kém hơn, bb mà có được công nghệ pin của samsung thì khỏi nghĩ
    Công nghệ pin của samsung như nào bạn?

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Nghe nhạc bằng tai phone chế độ standby
    Bởi PhanTuanVu8 trong diễn đàn Hướng dẫn - Chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (PB)
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 14-08-2014, 03:16 AM
  2. vấn đề về pin ở chế độ standby ?
    Bởi trong diễn đàn Hướng dẫn - Chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (PB)
    Trả lời: 15
    Bài viết cuối: 24-07-2013, 03:59 PM
  3. Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 03-08-2012, 10:45 PM
  4. RIM đang đề nghị cấp bằng sáng chế về công nghệ phát hiện cảm xúc.
    Bởi phân tích trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 20-07-2012, 01:47 AM