Kết quả 1 đến 5 của 5
    Như các bạn đã biết trên BBOS, RIM đã hỗ trợ người dùng có thể trực tiếp test các chức năng trên thiết bị của mình bằng cách vào Options>Status và gõ lần lượt T E S T

Còn trên BB10 thì sao? :-/ Chắc cũng phải có chứ?
    Hiện nay trên thị trường cũng có bán rất nhiều thiết bị BB10 used, mà thiết bị BB10 còn khá mới nên việc test các chức năng cũng như phần cứng với những ai chưa quen BB10 là khá khoai. Vậy làm thế nào để Test được như trên BBOS?

Sau khi tìm hiểu thì e có phát hiện được 1 cách test, xin chia sẻ với ae chưa biết, còn ai biết rồi thì cũng đừng ném gạch e ạ. Không dám múa rìu qua mắt thợ X_X

Trên các thiết bị BB10, BlackBerry đã cài đặt sẵn phần mềm BlackBerry Virtual Expert (BBVE). Phần mềm này hỗ trợ người dùng có thể tự test tất cả các chức năng cũng như phần cứng trên thiết bị của mình. Các bạn cũng có thể tìm và down phần mềm trên BBWorld :-bd
    Dưới đây là hướng dẫn Test thiết bị BB10 với BBVE \m/

Đầu tiên vào mục Help

Chọn cột Testing. Tại đây, nếu là lần đầu bạn truy cập máy sẽ load dữ liệu về, để đảm bảo máy bạn đang sử dụng BBVE phiên bản mới nhất (điều này có nghĩa máy cần phải được kết nối tới mạng). Sau khi load sẽ hiển thị như hình dưới

Chọn Try this now

Thiết bị sẽ mở phần mềm BBVE. Tại cột Health sẽ hiển thị đầy đủ các thông tin của thiết bị như Tên thiết bị, mã, OS, pin....

Chọn sang cột Tests. Tại đây bạn có thể chọn All Tests hoặc chọn từng nhóm chức năng để test. Sau khi chọn, làm theo hướng dẫn để bắt đầu test

Để chọn test 1 chức năng cụ thể, chọn mục Choose A Test

Tại đây sẽ hiển thị chi tiết từng mục để bạn có thể chọn test

Cột cuối cùng là cột Results. Cột này sẽ hiển thị kết quả các lần test

Hi vọng cái này có thể giúp ae test ok thiết bị của mình, và giúp ích cho ae nào đi mua lại máy 2hand mà không biết phải test thế nào

Theo mình biết BBVE phải tải từ BBW về chứ sẵn là không có. Cảm ơn chia sẻ của bạn

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi CFĐ.
    Theo mình biết BBVE phải tải từ BBW về chứ sẵn là không có. Cảm ơn chia sẻ của bạn
    E đã kiểm tra rồi ạ!
    Nếu lần đầu tiên vào mà máy có kết nối mạng, nó sẽ tự động tải về máy bằng liên kết có sẵn. Còn sau khi tải về, từ những lần sau nó sẽ ko cần load nữa ạ

Guest
    Mình lên hẳn bbw tải về. Icon luôn

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi CFĐ.
    Mình lên hẳn bbw tải về. Icon luôn

View attachment 7208
    Vâng, đây là trường hợp bác truy cập vào mà bị mất kết nối mạng, nó sẽ có đường dẫn thẳng tới BBWorld để bác tải về. Nếu bác del app này đi thì lần sau vào nó sẽ lại bắt bác tải về đấy ợ. Bác có thể wipe máy để thử

Các Chủ đề tương tự

1. BIS trên BB10 (free data khi sử dụng app RIM) - Mời các bạn test và thảo luận
    Bởi phongkaka_2211 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 319
    Bài viết cuối: 05-04-2016, 05:29 PM
  2. Bảng thông tin hiệu năng (CPU, Memory ...) trên các bản OS Beta test của BB10
    Bởi trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 58
    Bài viết cuối: 23-12-2014, 11:46 AM
  3. Những Apps còn thiếu trên bản DevOS 10.3.0.700 cho tất cả các thiết bị BB10
    Bởi luclamandep01 trong diễn đàn Hệ điều hành BB10
    Trả lời: 259
    Bài viết cuối: 17-08-2014, 07:27 PM
  4. Google Map cho BB10, bản chạy ổn định mượt mà - đã test
    Bởi kimanhho193 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 18
    Bài viết cuối: 29-05-2014, 04:40 PM
  5. [BB10] Nhờ Anh Em Test Giúp App BlackBerry
    Bởi phamvan90 trong diễn đàn Phát triển ứng dụng - Software Developers
    Trả lời: 17
    Bài viết cuối: 19-05-2014, 05:28 PM