Kết quả 1 đến 8 của 8
    Guest
    tình hình là máy của mình z10 ở phần màn hình chỗ biểu tượng blackberry nếu ấn nhè nhẹ thì sẽ nge thấy tiếng ọp ọp của nhựa (có vẻ màn hình chỗ đó bị nổi lên) mng có ai bị vậy hog......???

ps: ngoài vấn đề đó ra thì mọi thứ đều ổn, máy hog nóng, pin khá, chạy app android vù vù...hog lag giật

Giống như bác

có thể lớp keo ở dưới màn nó không còn dính chắc nữa nên xảy ra hiện tượng này

Guest
    ah...mình đã xem qua ifixit mổ xẻ z10 rồi...màn z10 phía trên được bắt ốc...phía dưới là ngàm gài...nên đó có thể là nguyên nhân...ít ra thì như vậy chắc chắn hơn dùng keo

màn hình của em cũng thế. không để ý thì thôi, chứ lúc nào yên tĩnh nghe cạch cạch khó chịu lắm. không biết khắc phục kiểu gì luôn....:|

Bác ấn vào cái chữ blackberry phía dưới của màn hình ah lạ nhẩy, của mình không thấy làm sao cả, ấn ấn gõ gõ thấy nó cứng đét mà. Còn bác nào cầm ngửa vào phần dưới em z10 rồi gõ phần đầu vào tay còn lại hoặc gõ xuống bàn hay sách vở... mà nghe thấy tiếng cạch cạch ọc ạch thì nó là tiếng của 2 con chốt nfc phía trong đấy ợ.

Trích dẫn Gửi bởi linh03
    Bác ấn vào cái chữ blackberry phía dưới của màn hình ah lạ nhẩy, của mình không thấy làm sao cả, ấn ấn gõ gõ thấy nó cứng đét mà. Còn bác nào cầm ngửa vào phần dưới em z10 rồi gõ phần đầu vào tay còn lại hoặc gõ xuống bàn hay sách vở... mà nghe thấy tiếng cạch cạch ọc ạch thì nó là tiếng của 2 con chốt nfc phía trong đấy ợ.
    E dán lại rồi mà vẫn kêu. Dự là do cục rung

em cũng bị thế...không biết xử lý kiểu nào luôn...mà lỗi này không biết có bảo hành hok? máy em ngoài vấn đề khó chịu đấy ra mọi cái đều ngon lành cả... :|

Các Chủ đề tương tự

1. Các Bác Cho EHỏi z10 có them nào đẹp k ạ
    Bởi namashop trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 23-09-2014, 08:25 PM
  2. [Hỏi] Màn Q10 ọp ẹp
    Bởi daulang480 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 16-09-2014, 05:07 PM
  3. nắp lưng q10 ọp ẹp
    Bởi nguyenvantu trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 9
    Bài viết cuối: 08-11-2013, 07:06 PM
  4. [UPDATE] WeatherPlus 3.1.7 (os4.5+) - Đã đẹp nay còn đẹp hơn.
    Bởi trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry
    Trả lời: 199
    Bài viết cuối: 13-02-2013, 03:19 AM