Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 14
    Guest
    Các bác cho e hỏi chút. Em đã tham khảo cài các file như hướng dẫn trên các thớt về cài Google services cho BB10 (Gmail, Gmap,...) nhưng vẫn không dùng được ạ. Khi kích vào đăng nhập, e chọn cả existing account hay tạo mới account nó cũng đều out ra luôn. Em đang dùng

Z10 01, bác nào đã cài được Google services trên em này cho e xin cao kiến với! E đã lùng mò mãi trên diễn đàn, tinh tế, otofun, crackberry đều không có trường hợp cụ thể cho Z10 01. Hix. Help!

Bạn mò ở đây là đủ rồi, mò mấy cái kia làm gì cho mất thời gian ra bạn

BB chưa (và có thể là không) hỗ trợ login vào Google Service nhé bạn. Khi nào họ hỗ trợ thì chắc chắn trên BBVietnam sẽ có bài hướng dẫn chi tiết ngay thôi

E muốn cái google service vì muốn dùng Gmap bác ah. Nhưng mà làm theo hướng dẫn ở thớt trên diễn đàn mình thì toàn bị lỗi như e đã nêu. nên em mới có lời hỏi xem bác nào đã cài thành công trên z10 01 chưa ah.

Guest
    Dùng Gmap thì đâu cần phải login, mọi người (và mình) vẫn dùng bình thường mà.

Và mình đã nói ở trên, hiện BB không hỗ trợ login vào Google Service, nên lỗi khi login là chuyện bình thường, chuyện đương nhiên rồi

Guest
    E làm theo thớt này của bác này bác vnbb!
    http://bbvietnam.com/threads/dang-n...-gmail-tren-blackberry-10.23919/#.UyaoJPmSxx0

Nhưng ko sử dụng được gmap. Vì khi e bật lên ok, nhưng di chuyển bản đồ, hoặc zoom to nhỏ là bị đơ luôn.

Guest
    Uh, hồi đó nghịch thử, tuy nhiên nó không ổn định. Nên bạn bỏ qua topic đó đi

Trích dẫn Gửi bởi vnbb
    Uh, hồi đó nghịch thử, tuy nhiên nó không ổn định. Nên bạn bỏ qua topic đó đi
    Thế giờ có cách nào dùng gmap ổn định ko bác. Hay là có phần mềm map nào ngon lành ko ah. E thấy Bemap không chất lượng. E ở seoul ko load được bản đồ. Huhu.

Trích dẫn Gửi bởi ngocdnplus
    Thế giờ có cách nào dùng gmap ổn định ko bác. Hay là có phần mềm map nào ngon lành ko ah. E thấy Bemap không chất lượng. E ở seoul ko load được bản đồ. Huhu.
    Phải chấp nhận thôi bác ạ, ko có cách nào đâu, mấy cái map trên bbworld cũng ko cái nào = gmap android cả, không login được bất tiện thật nhưng đành chịu thôi

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi ngocdnplus
    bạn nên dùng bản đồ offline sygic, hầu như nước nào cũng hỗ trợ, tìm đường, dẫn đường cũng khá ổn
    http://bbvietnam.com/threads/sygic-...uong-rat-tot-tai-viet-nam.22126/#.UyVaN6iSz8s

Trích dẫn Gửi bởi aviaiva
    bạn nên dùng bản đồ offline sygic, hầu như nước nào cũng hỗ trợ, tìm đường, dẫn đường cũng khá ổn
    http://bbvietnam.com/threads/sygic-...uong-rat-tot-tai-viet-nam.22126/#.UyVaN6iSz8s
    Trước e dùng cái này trên android rồi. Nhưng mà nặng quá nên ngại. Chắc vẫn phải quay lại dùng thôi. Tks bác.

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. BlackBerry Hub+ Services cập nhật, tích hợp thêm Google Hangout vào Hub
    Bởi hoangchau86 trong diễn đàn Phần mềm cho Android
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 09-05-2017, 04:02 PM
  2. Help: Hướng dẫn cài google play services trên bb10
    Bởi duhocvietphuong01 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 11-01-2017, 10:17 AM
  3. Tìm hiểu lý do tại sao BlackBerry 10 không hỗ trợ Google Services
    Bởi ngiensinek trong diễn đàn Tổng quan về BlackBerry 10
    Trả lời: 78
    Bài viết cuối: 21-03-2016, 05:36 PM
  4. Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 28-01-2016, 03:31 PM
  5. Hỏi đáp nhanh Google Play Services
    Bởi trong diễn đàn Hướng dẫn - Chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (PB)
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 09-07-2015, 12:23 PM