Kết quả 1 đến 4 của 4
    Chả là em mới tậu em Q10, mang về bật lên thì thấy không tài nào bắt được wifi của nhà mình, trong khi wifi của nhà hàng xóm thì lại thấy. Dùng ip bật hotspot cũng thấy Q10 nhận được sóng wifi hotspot này nhưng tuyệt đối wifi của nhà thì mất hút.

Hiện tượng này em cũng từng gặp hồi mua 8800 rồi, về không bắt được wifi nhà dù bắt được của hàng xóm (nhưng hồi đấy cũng không cần wifi lắm nên bỏ qua). Lần này Q10 bị em cũng hơi lo nên mới lên mạng tìm hiểu thì sau một hồi cũng ra nguyên nhân là vì cái chuẩn wifi TPLINK nhà mình để là 11 bgn (hỗn hợp) các bác ạ.

Nếu các bác cũng bị thì chỉ cần truy cập lan vào modem hoặc router (mặc định thường là 192.168.1.1), trong phần wireless chỉnh cái chuẩn wifi sang dạng 11 g only rồi save lại, khởi động lại modem là BB bắt ngon lành

Cái này e cũng chỉ mới dùng TPLINK nên biết thế, còn modem hãng khác thì em chịu

Đây là bệnh của thằng TP-LINKS, anh em đã tổng hợp và thảo luận ở đây => http://bbvietnam.com/threads/tips-xu-ly-loi-tren-router-wifi-tp-link-khi-bb10-ket-noi.27700/

Trích dẫn Gửi bởi vnbb
    Đây là bệnh của thằng TP-LINKS, anh em đã tổng hợp và thảo luận ở đây => http://bbvietnam.com/threads/tips-xu-ly-loi-tren-router-wifi-tp-link-khi-bb10-ket-noi.27700/
    nhà mình dùng moderm Zyxel cũng bị lỗi như vậy khi kết nối q10 dùng wìfi. có cách nào khắc phúc ko b?

Trích dẫn Gửi bởi kojongai
    nhà mình dùng moderm Zyxel cũng bị lỗi như vậy khi kết nối q10 dùng wìfi. có cách nào khắc phúc ko b?
    Link topic ở ngay trên bài mà bạn quote đó còn gì nữa

Các Chủ đề tương tự

1. Hướng dẫn cách khắc phục wifi yếu cho bbz10
    Bởi leeminhoo92 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 17
    Bài viết cuối: 25-09-2015, 08:01 PM
  2. cách khắc phục wifi trên q10
    Bởi sonvttb1 trong diễn đàn Hệ điều hành BB10
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 17-09-2015, 09:44 AM
  3. Khắc phục lỗi kết nối wifi tp-link
    Bởi luattrihung11 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 24-04-2015, 10:34 PM
  4. [Khắc phục] Đã tìm ra cách khắc phục hiện tượng đứt WIFI do truy cập bằng Playbook
    Bởi paradiseLove90 trong diễn đàn Hướng dẫn - Chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (PB)
    Trả lời: 16
    Bài viết cuối: 16-03-2013, 08:25 PM
  5. Lỗi Tự bật wifi [ Cứu Khẩn Cấp ]
    Bởi hyundai2601 trong diễn đàn 1001 câu hỏi về BlackBerry
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 12-09-2012, 10:01 AM