Kết quả 1 đến 9 của 9
    Mình mới lấy được con BB Z10. Xài thấy ok. nhưng có cái là khi mình cắm sạc pin thì không báo đèn (Hic chẳng biết lúc nào đầy lúc nào thiếu nữa.)mà mình xem trong hướng dẫn thì có. mình có đem lên cửa hàng hỏi thì được trả lời là do bản OS. minh cũng không biết đúng không nữa, mong các bạn có kinh nghiệm chia sẻ giúp mình với.
    Thanks các bạn nhiều

Tắt nguồn thì nó mới báo led thui bác. Mở máy lên k có đấu .

ý mình là lúc cắm sạc nó không báo đèn đó. mình xài cũng nhiều smartphone rồi cái nào cắm sạc cũng báo đèn sao BB lại k có nhỉ

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi Nguyễn Bá Đạt 1
    ý mình là lúc cắm sạc nó không báo đèn đó. mình xài cũng nhiều smartphone rồi cái nào cắm sạc cũng báo đèn sao BB lại k có nhỉ
    có sao đâu bác, tính khoảng 2 tiếng là sạc full, đèn đóm làm gì cho nó mệt, nếu bác muốn có đèn thì bác phải tắt nguồn (turn off) hẳn máy đi nó mới sáng.

Lúc sạc thì độ sáng của nó tăng từ thấp đến cao, đến khi sạc đầy thì nó chuyển mầu xanh lá và không nháy sáng nữa.

p/s: lần sau bác phải đặt tiêu đề nó liên quan một chút, đừng có kiểu câu hỏi chung chung thế này, câu hỏi rõ ràng để những người sau tìm trên google nếu bị giống bác mà họ biết câu trả lời họ sẽ comment lại, nếu chưa biết sẽ biết.

oh vậy hả. chỉ tại thắc mắc không biết có lỗi gì ở phần cứng không thôi bác ơi. thank bác đã giải đáp. để tối thử. mới chuyển qua chơi với BB nên còn bỡ ngỡ. à bác ơi, còn cái này nữa nếu bác biết chỉ mình luôn cái cám ơn nhìu. mình thử sideload chương trình androi cài cho BB mình dùng ChươngTrinh DDPB để sideload nhưng khi scan IP của Z10 rồi nhập pass nó báo lỗi java mà mình thì cài java mới nhất rồi.mong dc chỉ giáo

Trích dẫn Gửi bởi aviaiva
    có sao đâu bác, tính khoảng 2 tiếng là sạc full, đèn đóm làm gì cho nó mệt, nếu bác muốn có đèn thì bác phải tắt nguồn (turn off) hẳn máy đi nó mới sáng.

Lúc sạc thì độ sáng của nó tăng từ thấp đến cao, đến khi sạc đầy thì nó chuyển mầu xanh lá và không nháy sáng nữa.

p/s: lần sau bác phải đặt tiêu đề nó liên quan một chút, đừng có kiểu câu hỏi chung chung thế này, câu hỏi rõ ràng để những người sau tìm trên google nếu bị giống bác mà họ biết câu trả lời họ sẽ comment lại, nếu chưa biết sẽ biết.
    ok mình rút kinh nghiệm bác ơi.tại mới tham gia diễn đàn

Trích dẫn Gửi bởi Nguyễn Bá Đạt 1
    oh vậy hả. chỉ tại thắc mắc không biết có lỗi gì ở phần cứng không thôi bác ơi. thank bác đã giải đáp. để tối thử. mới chuyển qua chơi với BB nên còn bỡ ngỡ. à bác ơi, còn cái này nữa nếu bác biết chỉ mình luôn cái cám ơn nhìu. mình thử sideload chương trình androi cài cho BB mình dùng ChươngTrinh DDPB để sideload nhưng khi scan IP của Z10 rồi nhập pass nó báo lỗi java mà mình thì cài java mới nhất rồi.mong dc chỉ giáo
    cài androi cho BB10 bác chỉ cần cài snap
    http://bbvietnam.com/threads/snap-update-v2-0-0-2-google-play-client-cho-bb10.23767/#.U0PC6qiqlWU
    download ứng dụng an roi thông qua snap rồi cài trực tiếp vào
    muốn load file bar cho BB10 phải dùng vnBB10 chứ, cài java xong bác reset lại máy cho nó oke

ok, thạnk bác để làm thử, có gì bác hỗ trợ giúp nhé

Có gì thì vào ô tìm kiếm tìm trước nhé, không có thì mới mở topic hỏi, lưu ý nội quy trước khi post bài, kiểu câu hỏi lờ mờ không rõ ràng như thế này là sai nội quy rồi.

Các Chủ đề tương tự

1. Bây giờ em mới biết BB là của Mỹ!
    Bởi trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 27-05-2015, 06:12 PM
  2. các bạn vào xem ai biết chỉ mình với
    Bởi hồng lạc trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 13-03-2015, 10:43 PM
  3. Vài điều muốn biết về e Z3 đang sử dụng
    Bởi trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 20-12-2014, 11:57 AM
  4. Có ai biết nó là biểu tượng gì không ?
    Bởi tuvancanho trong diễn đàn 1001 câu hỏi về BlackBerry
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 01-01-2014, 11:57 PM
  5. có bác nào Z10 bị rơi nước mà cứu được hay biết chỗ sửa không ạ?
    Bởi gptructuyen24h trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 19-12-2013, 05:40 PM