Kết quả 1 đến 7 của 7
    Tình hình sau khi dùng mấy hôm thấy thật thất vọng với cái OS 10 vì nó bỏ đi tính năng tìm kiếm trong contact đồng thời cả trường name và company. Chưa kể trước đây trong contact thì dấu chấm được bỏ qua thì nay lại bị tính vào cùng với nội dung của trường name hay company. Với tình hình như này không biết bác nào có cách khắc phục không nhỉ? Chứ giờ mà phải ngồi suy nghĩ lại cách lưu contact theo kiểu mới rồi lại sửa hơn 1000 cái contact trong máy thì đúng là thảm hoạ BB. Các bác có cao kiến thì giúp em với.
    Xin ngàn lần đa tạ các cao nhân.

với thực tế hiện tại thì lời khuyên cho bác là vứt cái dùng os 10 đấy đi, quay lại BBOS.

Trích dẫn Gửi bởi ngoingam
    Tình hình sau khi dùng mấy hôm thấy thật thất vọng với cái OS 10 vì nó bỏ đi tính năng tìm kiếm trong contact đồng thời cả trường name và company.
    Không rõ ý bác là thế nào chứ universal search và contact search của BB10 cho phép search cả tên contact và company nhé. Mình đang xài leaked 10.3.

Hi, bác có thể sử dụng kiểu search giống như trong Google là sử dụng dấu "+" giữa những từ cần tìm kiểu như muốn tìm tên anh Giang ở công ty Hải Dương bạn đánh vào ô Search la Gianh+Hai Duong là okie mà. Mình đã thử và kết quả trả về cũng như ở các HĐH BlackBerry trước.

Không rõ 10.2 thế nào chứ 10.3 thì search cả hai không cần cộng trừ gì hết các bác nhé.

Guest
    e Q10 của mình đang hỏng màn hình nên chưa thử 10.3 đc, nếu đc như vậy thì ok quá rồi

Ôi, các bác lên 10.3 đời lại tươi thế. Em Z10 này vẫn dùng OS 10.2 nên nó vẫn tông giật lùi. Để thử lên 10.3 xem thế nào.
    Tiện thể các bác cho hỏi làm thế nào để hiển thị cái trường Prefix ở trong Contact với?

Các Chủ đề tương tự

1. Sao lưu danh bạ có kèm liên kết (Link) giữa Gmail contact + Facebook contact
    Bởi trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 08-03-2015, 07:05 PM
  2. Insert contact pro V2 - Thêm địa chỉ email vào contact nhanh chóng
    Bởi trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 26-12-2013, 02:16 PM
  3. OldSearch v.3.3.1 - Search in Memo bodies, Contact notes, Task notes, Message bodies.
    Bởi tungkyrnguyen1 trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 14-02-2013, 03:53 PM
  4. Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 08-08-2012, 08:22 PM
  5. Phoenix - I.E Company (Support 83/88/87/85/93)
    Bởi trong diễn đàn Trò chơi - Games
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 05-10-2011, 10:07 PM