Kết quả 1 đến 10 của 10
    Em vào thẳng vào vấn đề luôn. Tình trạng: Khi chuyển sang chế độ gõ tiếng Việt thì lâu lâu em bị hụt phím "a", tức là gõ và nghe tiếng phím đã ấn nhưng chữ "a" không được nhập vào mà phải ấn đến lần thứ 2 mới được, kiểu như bị lờn. Chỉ duy nhất phím "a" là bị, các phím khác bình thường, vừa rồi có thử test trước khi post thì phím [space] cũng bị 2 lần khi ở chế độ gõ English. Nó không xảy ra thường xuyên nhưng tính em không thích vì khi gõ liền mạch một câu thì bị hụt 1 phím thì phải trỏ về chữ đó để sửa. Vậy có bác nào có tình trạng xài Q10 OS 10.2 chính thức mới nhất mà bị giống em không ạ? (em bị hình như từ bản 10.1 cuối cùng hay 10.2 Beta đầu tiên đến giờ là update OS qua OTA 2 lần mà vẫn bị)

Không hiểu tình trạng này do OS hay phím "a" bị lờn vì lỗi này ít khi xuất hiện và xuất hiện một cách vô tình, không phải muốn nó "bị" lúc nào là bị nên em nghĩ khi đem ra bảo hành cũng khó demo cho kỹ thuật viên xem được (trước khi post bài này em có gõ vài đoạn văn bản ở chế độ Việt và Anh nhưng phím "a" vẫn bình thường, mấy hôm trước test thì lỗi có xuất hiện). Mấy tháng trước em không để ý cứ nghĩ do em bấm nhẹ nên phím "a" không ăn, đến mấy hôm nay em mới để ý mình hay bị thiếu chữ "a". Khi gõ vào phím "a" này cảm giác bình thường như các phím khác, không lỏng lẽo hay mềm gì cả. Chập chờn kiểu này ko biết bên bảo hành có nhận không?

Một vấn đề khác, nút power của em không lồi lên so với viền mà nó ngang bằng luôn nên hơi khó ấn so với Q10 khác, phím volume tuy lồi nhưng vẫn hơi thấp hơn. Không biết có bác nào giống em?

Cám ơn các bác đã đọc

Guest
    1. Em Q10 của mình vừa đc đi bảo hành về (máy mình smartcom), cứng phím R. Ấn vài lần mới đc. Ra gặp ông bên bảo hành, ông ấy kêu: máy anh cũng đang bị phím A. Anh chưa kịp nhấn mà chỉ hơi chạm nhẹ nó đã nhảy chữ. Bọn Q10 này khách hàng chỉ có kêu ca bàn phím thôi.
    Mình để lại máy hôm thứ 6, sáng thứ 2 họ đã gọi đến lấy máy về. Giờ ok rồi. Bạn thử mang qua cửa hàng bán cho bạn nhờ họ xem sao.

2. Nút nguồn của mình cũng chỉ hơi hơi lồi lên tí xíu, k đáng kể. Nút volume cũng vậy, và vẫn dùng ok.

Guest
    Q10 bàn phím ngon, không có vấn đề gì! :-bd

Trích dẫn Gửi bởi bemon
    1. Em Q10 của mình vừa đc đi bảo hành về (máy mình smartcom), cứng phím R. Ấn vài lần mới đc. Ra gặp ông bên bảo hành, ông ấy kêu: máy anh cũng đang bị phím A. Anh chưa kịp nhấn mà chỉ hơi chạm nhẹ nó đã nhảy chữ. Bọn Q10 này khách hàng chỉ có kêu ca bàn phím thôi.
    Mình để lại máy hôm thứ 6, sáng thứ 2 họ đã gọi đến lấy máy về. Giờ ok rồi. Bạn thử mang qua cửa hàng bán cho bạn nhờ họ xem sao.

2. Nút nguồn của mình cũng chỉ hơi hơi lồi lên tí xíu, k đáng kể. Nút volume cũng vậy, và vẫn dùng ok.
    Cám ơn thông tin của bạn, Q10 của mình cũng của smartcom.

Guest
    Em thì lại ngược với bác!
    Từ khi lên 2141 tới giờ, type nhanh là toàn bị đúp :|

Guest
    Em chỉ bị ức chế ở Q10 là lúc em ấn phím sym thì nó rất chậm, trc dùg 9900 ấn phát lên luốn, thao tác nhanh

e thì phím $ quá nhạy, chỉ cần lướt qua là dính chữ giống như cảm ứng, thực sự rất ức chế, k bt BB làm ăn thế nào, hik. Đã tháo bung cái máy ra kiểm tra bàn phím mà cũng k làm gì được.(

Mình cũng dùng Q10, hông có lỗi như bạn. Chắc do phần cứng thôi.

Của mình không sao hết. Các phím ấn đều lắm .của mình hàng att

cũng bị tương tự phím a với phím space nhạy quá tới mức khó hiểu,

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 79
    Bài viết cuối: 21-08-2015, 02:25 PM
  2. Viber for BlackBerry 10 chắc chắn sẽ có chức năng VoIP (Voice Call)
    Bởi Diemasp1 trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 19
    Bài viết cuối: 16-03-2013, 11:35 PM
  3. [CLOSED] OverLoad - Giúp bạn giải thoát tình trạng "PlayBook chạy quá chậm"
    Bởi hoakhoisaigon trong diễn đàn Phần mềm - Tiện ích cho PlayBook
    Trả lời: 19
    Bài viết cuối: 02-01-2013, 06:35 PM
  4. Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 14-01-2012, 12:39 AM
  5. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 19-11-2011, 12:10 AM