Kết quả 1 đến 7 của 7
    Cả nhà giúp mình với, mình đang xài em Z10 bản 100-1. Mấy hôm nay, không hiểu sao bật 3G lên, không làm gì cả mà máy nóng và hết pin nhanh lắm, tìm mọi cách rồi mà khôg giải quyết được. Mình làm việc bên ngoài nhưng vẫn phải nhận mail, thông báo liên tục nên trước đây máy bật 3G gần như cả ngày không sao, giờ để trong túi quần 1 tí là nóng dù chẳng làm gì, toàn phải tắt đi.

Tiện đây cho mình hỏi, máy mình cắm sạc qua đêm, sáng dậy thấy chỉ max 86% pin, rút ra cắm lại vẫn vậy, thay pin khác cũng vậy, hay là máy báo pin ảo nhỉ? Có cách nào giải quyết không anh em giúp với.

Có cách nào kiểm tra, dọn dẹp các ứng dụng, file rác trong Z10 không nhỉ?

Trích dẫn Gửi bởi HolyShock
    Cả nhà giúp mình với, mình đang xài em Z10 bản 100-1. Mấy hôm nay, không hiểu sao bật 3G lên, không làm gì cả mà máy nóng và hết pin nhanh lắm, tìm mọi cách rồi mà khôg giải quyết được. Mình làm việc bên ngoài nhưng vẫn phải nhận mail, thông báo liên tục nên trước đây máy bật 3G gần như cả ngày không sao, giờ để trong túi quần 1 tí là nóng dù chẳng làm gì, toàn phải tắt đi.

Tiện đây cho mình hỏi, máy mình cắm sạc qua đêm, sáng dậy thấy chỉ max 86% pin, rút ra cắm lại vẫn vậy, thay pin khác cũng vậy, hay là máy báo pin ảo nhỉ? Có cách nào giải quyết không anh em giúp với.

Có cách nào kiểm tra, dọn dẹp các ứng dụng, file rác trong Z10 không nhỉ?
    1. 3G nóng máy rất bình thường
    2. Bác bị lỗi pin áo cách khác phục xem trên diễn đàn, có thế thứ bỏ pin vào trong tủ lạnh nhé
    3. Bb không sinh ra nhiều rác như ăn roi nên không cần dọn, muốn xoá ứng dụng không dùng bấm và dư biểu tượng trên màn hình vài giây chờ nó rung rinh xuất hiện cái thùng rác thì nhấn xoá, một số không thể xoá nhé

1. Bình thường thì em bật 3g cả ngày không nóng tí nào bác ạ, chỉ lướt Web hay chạy ứng dụng lâu nó nóng thì em công nhận. Chứ giờ không làm gì cũng nóng thì bất thường quá.

2. Cảm ơn bác vậy là nó bị pin ảo đúng không ạ, em sẽ nghiên cứu thêm

3. Trước mới mua máy có tọc mạch kha khá app android

Z10 của bạn bị nóng máy, thì cách tốt nhất bạn xóa hết các apps bạn đã cài vào máy, chỉ để lại những app mặc định của bb10 thôi, rồi bạn dùng thử 1 ngày xem máy còn bị nóng nữa ko. Rất nhiều máy bị nóng do cài ứng dụng port từ android sang.

Sent from my BlackBerry 9900 using Tapatalk

Xóa ứng dụng tốt nhất bạn vào cài đặt/trình quản lý ứng dụng mà xóa. Thỉnh thoảng khoang 1 tháng 1 lần bạn tháo pin ra để khoảng 2_3 phút rồi lắp lại, để máy giải phóng ram, chạy sẽ ổn định hơn. Vài tuần trc z30 của bà chị mình để ko cũng nóng, hóa ra thằng cháu cài nhiều app và game vào, mình xóa hết chỉ để lại app mặc định thế là máy lại mát bt.

Sent from my BlackBerry 9900 using Tapatalk

Trích dẫn Gửi bởi aviaiva
    1. 3G nóng máy rất bình thường
    2. Bác bị lỗi pin áo cách khác phục xem trên diễn đàn, có thế thứ bỏ pin vào trong tủ lạnh nhé
    3. Bb không sinh ra nhiều rác như ăn roi nên không cần dọn, muốn xoá ứng dụng không dùng bấm và dư biểu tượng trên màn hình vài giây chờ nó rung rinh xuất hiện cái thùng rác thì nhấn xoá, một số không thể xoá nhé
    bác làm thế chỉ xoá icon trên màn hình thôi chứ k xoá app đâu.

Trích dẫn Gửi bởi mr.fly
    bác làm thế chỉ xoá icon trên màn hình thôi chứ k xoá app đâu.
    Một số không thể xoá, nếu thắng nào cho xoá thì sẽ bay hết nhé

Các Chủ đề tương tự

1. Lỗi nóng Sim của BB Z10
    Bởi duydasvp trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 05-09-2017, 11:06 AM
  2. Z10 Bị nóng máy và hao pin
    Bởi hango7nh1,ak,1k trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 16
    Bài viết cuối: 08-12-2015, 05:25 PM
  3. vấn đề nóng máy z10
    Bởi trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp