Trang 1 của 14 12311 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 140
    Chào các bác, em mới đổi từ Q5 lên Z10 được mấy hôm. Hôm nay dọc được bài tố Hải Cosovo bán hàng dựng có đoạn nói Z10 dựng khi khởi động là có bật đèn Led xanh, máy em khi khởi động lên cũng có đèn như thế. Thấy lo quá, liệu có đúng hàng dựng thì khởi động có Led xanh không? Máy em dùng các chức năng nghe gọi, mail... tất cả đều bình thường.

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi vnhn
    Chào các bác, em mới đổi từ Q5 lên Z10 được mấy hôm. Hôm nay dọc được bài tố Hải Cosovo bán hàng dựng có đoạn nói Z10 dựng khi khởi động là có bật đèn Led xanh, máy em khi khởi động lên cũng có đèn như thế. Thấy lo quá, liệu có đúng hàng dựng thì khởi động có Led xanh không? Máy em dùng các chức năng nghe gọi, mail... tất cả đều bình thường.
    Không lỗi gì bác cứ yên tâm dùng, dựng cũng có nhiều loại, cứ ko lỗi vặt như pin ảo, camera... là ok hết

Hàng dựng rồi bác, nhưng nhiều con hàng dựng dùng ok lắm. Có cái là chán mà bán lại thì khó bán với mất giá thôi.

Vậy 100% nó là hàng dựng hả các bác, dù là dùng bình thường nhưng biết nó là hàng dựng thì khó chịu lắm. Chắc em phải tìm đến TG này làm việc thôi.

Trích dẫn Gửi bởi vnhn
    Vậy 100% nó là hàng dựng hả các bác, dù là dùng bình thường nhưng biết nó là hàng dựng thì khó chịu lắm. Chắc em phải tìm đến TG này làm việc thôi.
    lại vạch ông thương gia này ra cho AE biết mà tránh

bác mua thương gia nào , để ae còn tránh với ! dựng cũng có cái hên thì bên bác nhé

Haizzzzzzzz, nhiều anh em xui xẻo quá

Em đọc hết tất cả các bài phân tích, cảnh báo.. rồi nhưng tóm lại là vẫn ko biết vụ đèn Led xanh khi khởi động là máy dựng hay không. Bác nào nắm rõ được không để em làm việc với TG ạ

Guest
    Máy mình người nhà ôm về ; khởi động chỉ đỏ chứ ko xanh, đèn xanh chỉ hiện khi load dữ liệu lúc up rom. Như vậy có nghĩa đó cũng là dấu hiệu khác máy bt đó bạn

Sent from my Q10 using Tapatalk

Guest
    HI, máy mà khởi động vào thằng Homescreen không qua FirstSetup (tương đương với cái Setup wizard ngày xưa trên BBOS) và nháy đèn xanh là do nạp file bar Core OS để upgrade ko mất dữ liệu, đèn xanh không chớp báo hiệu nạp dữ liệu mới.
    Bạn nào hay dùng cách này để cập nhật khi có Leak sẽ nhận ra. Còn dùng để nói nó là máy dựng (lắp ghép main, vỏ, màn hình này nọ thành cái mới) thì không chắc lắm. Chưa đủ cân nặng để làm một quan điểm cứng nhận định máy đã qua hàn xì bởi Chị Na. Chỉ đủ để nói rằng nó đã dùng lướt qua. Nếu giờ các thương gia bán máy chạy Autoload bản Offical mới nhất thì nó sẽ hết bị thì sao?

Bạn nào có ý kiến hấp dẫn mời đưa ra, phán linh tinh gây hoang mang không tốt đâu.

Trang 1 của 14 12311 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. bb z10 lỗi led xanh mất dữ liệu
    Bởi huongxinhf213 trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 8
    Bài viết cuối: 30-03-2016, 03:41 PM
  2. Pls, Z10 003 màn hình bị xanh , phải tháo pin khởi động lại...
    Bởi trinhvanvcu trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 28-06-2015, 10:49 AM
  3. Camera bị ám xanh phải ko ạ?
    Bởi trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 20-03-2015, 12:55 AM
  4. có phải z10 (led xanh) vĩnh viễn không up lên 10.3.1
    Bởi anhxuantranthi trong diễn đàn Hệ điều hành BB10
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 08-03-2015, 12:14 AM
  5. Vấn đề led xanh trên z10 và q10 hỏi đáp