Kết quả 1 đến 8 của 8

nghe bảo lấy pin ra gói bằng giấy báo (mình nghĩ nên quấn bằng giấy thấm trước) rồi cho vào ngăn mát tủ lạnh khoang 30 phút
    Lấy ra để cho hêt lạnh rồi gắn vào xài là hết
    cách khác là tháo pin ra. kết nối điện thoại với máy tính. để khoảng mấy phút đó rồi gắn pin vào sạc đầy qua máy tính luôn
    Cách khác nữa là cứ xài cho kiệt mấy lần là tự nó hết pin ảo
    Cách cuối cùng là sống chung với lũ

Guest
    em cũng vừa dính pin ảo khi up lên bản rom này, 8% sập. mọi lần vẫn ổn,0% vẫn chạy được lát. nhưng em chẳng lo vì em chuẩn bị bỏ pin ra ngoài tầm 1H rồi sạc full là hết. em biết vì thỉnh thoảng up len rom mới cũng bị mà =))

Guest
    Hôm qua em yêu Z10 của em vừa tải xong cái Quick Money đang vào dùng thử thì em nó ngất lịm đi luôn, mặc dù lúc đó pin vẫn hơn 50%. Em bấm nút nguồn mãi không thấy lên, tháo pin ra để khoảng 15 phút rồi lắp vào cũng vẫn vậy. Nghĩ là chắc do up rom mới nên máy bị chết luôn rồi, chắc mai phải mang đi bảo hành. Em ngồi nghĩ một lúc mới thử cắm sạc vào xem sao thì vừa cắm vào thì cái mắt đỏ đầy quyến rũ của em nó chớp chớp. Thế là đủ điện là lên luôn, hết cả hồn. Từ trước tới giờ up rom có bị pin ảo như vậy đâu, không lẽ đây là lỗi của bản rom này!

Trích dẫn Gửi bởi TrungChinhNguyen
    Hôm qua em yêu Z10 của em vừa tải xong cái Quick Money đang vào dùng thử thì em nó ngất lịm đi luôn, mặc dù lúc đó pin vẫn hơn 50%. Em bấm nút nguồn mãi không thấy lên, tháo pin ra để khoảng 15 phút rồi lắp vào cũng vẫn vậy. Nghĩ là chắc do up rom mới nên máy bị chết luôn rồi, chắc mai phải mang đi bảo hành. Em ngồi nghĩ một lúc mới thử cắm sạc vào xem sao thì vừa cắm vào thì cái mắt đỏ đầy quyến rũ của em nó chớp chớp. Thế là đủ điện là lên luôn, hết cả hồn. Từ trước tới giờ up rom có bị pin ảo như vậy đâu, không lẽ đây là lỗi của bản rom này!
    hết hồn bác nhỉ

vậy cũng nhiều người bị giống mình , khẳng định luôn đây là do ROM , kaka

ah mà rom này camera lấy nét có vẻ chậm hơn và lag hơn

Bị lỗi pin ảo cứ còn khoảng hơn 50% là tắt nguồn, ức chế quá vừa về lại 1154 luôn!

Trích dẫn Gửi bởi TrungChinhNguyen
    Bị lỗi pin ảo cứ còn khoảng hơn 50% là tắt nguồn, ức chế quá vừa về lại 1154 luôn!
    của bác nặng thế , hqua về đến 20% ko sao sợ lại xuống 15% như lần trước là out nên sạc luôn

Các Chủ đề tương tự

1. tự nhiên z10 mắc đa lỗi
    Bởi duynghia83 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 02-11-2015, 10:59 PM
  2. BB Z10 tự nhiên không khởi động được....... Help me!
    Bởi nangluongmattroi90 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 03-05-2015, 05:25 PM
  3. Tự nhiên PB lỗi CAM
    Bởi 7hotkhuyenmai trong diễn đàn Hướng dẫn - Chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (PB)
    Trả lời: 10
    Bài viết cuối: 08-08-2014, 02:05 PM
  4. Q10 tự nhiên mất hết danh bạ
    Bởi Alllexaenglisg12 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 24-06-2014, 12:47 AM
  5. help me !!! up rom tự nhiên bị ngắt kết nối
    Bởi myphamthailan98 trong diễn đàn BlackBerry 87XX
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 01-04-2014, 08:19 PM