Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 13
    Hi các bạn,
    Mình đang xài Z10 và đang bị 1 lỗi về kết nối Internet như sau:
    Nhà mình đang xài mạng Viettel với cục modem chính ngoài phòng khách là TP Link TL-WR841ND. Nhưng nó phát vào phòng mình rất yếu nên mình sử dụng thêm cái modem TP Link TD-W8101G làm thêm cái Acess Point trong phòng.
    Mình làm như sau:
    - Cục modem chính chỉnh lại local là US hoặc là UK; Mode: mixed bng; Default getway: 192.168.1.1; DHCP: Enable.
    - Cục modem TD-W8101G mình làm AP và cấm vào line mạng trong phòng nối với cục modem chính TL-WR841ND và cấu hình: Reset lại toàn bộ và chỉ đặt tên lại wifi và pass của cục TD-W8101G.
    Kết quả: máy tính và các điện thoại khác kết nối vào cục AP TD-W8101G trong phòng thì vào mạng bình thường, còn con Z10 của mình thì kết nối vào được nhưng lại không vào mạng đc.
    Mà có cái lạ như vầy mình không biết là:
    - Nếu mình kết nối vào wifi của cục modem chính TL-WR841ND gõ: 192.168.1.1 thì nó không nhảy vào modem chính mà nhảy vào modem AP TD-W8101G.
    - Nếu mình kết nối vào wifi của cục modem phụ AP TD-W8101G gõ: 192.168.1.1 thì nó lại nhảy vào modem chính TL-WR841ND.
    Mình đã thử chỉnh default getway của cục phụ TD-W8101G thành 192.168.2.1 tắt mở DHCP gì đó mà nó vẫn nhảy lại là 192.168.1.1 như cũ.
    Tóm lại là máy tính và các điện thoại khác vào cục modem TD-W8101G e làm AP trong phòng cắm vào line mạng nối vào cục modem chính TL-WR841ND thì vẫn vào mạng bình thường. Chỉ có con Z10 kết nối dc mà không vào mạng dc.
    Các bạn anh biết về vấn đề này chỉ cho mình với.
    Cảm ơn tất cả các bạn.
    Chúc sức khoẻ

Bác vnbb biết vụ này ko chỉ em với

Theo như mình biết thì BB10 với TP-Link chơi không thân với nhau nên dễ xung khắc xung đột, mình cũng bị lỗi này với Z10 hiện tại.

Nhưng có điều nữa là Z10 của mình rất hay bị không bật được wifi, vuốt từ trên xuống trong quick settings để chọn mở wifi thì biểu tượng vẫn sáng lên nhưng vào bên trong thì nút gạt wifi không bật lên được. Phải restart máy mới vô lại được, nhưng restart máy thì hơn 50% số lần không boot vào được mà hay bị đơ giữa chừng, máy nóng ran. Phải tháo pin nóng rồi chờ máy nguội, lắp pin lại mới boot được. Từ lúc lên 10.3 là bị lỗi này. -_-

Máy mình Z10-02, OS 10.3.1.938

Bác xem lại IP khi Z10 kết nối Wifi xem có bị trùng với modem không?

Trích dẫn Gửi bởi thuoclao0908
    Bác xem lại IP khi Z10 kết nối Wifi xem có bị trùng với modem không?
    Cám ơn bạn, nhưng mình cũng chưa hiểu ý của bạn lắm

Trích dẫn Gửi bởi phandan080388
    Theo như mình biết thì BB10 với TP-Link chơi không thân với nhau nên dễ xung khắc xung đột, mình cũng bị lỗi này với Z10 hiện tại.

Nhưng có điều nữa là Z10 của mình rất hay bị không bật được wifi, vuốt từ trên xuống trong quick settings để chọn mở wifi thì biểu tượng vẫn sáng lên nhưng vào bên trong thì nút gạt wifi không bật lên được. Phải restart máy mới vô lại được, nhưng restart máy thì hơn 50% số lần không boot vào được mà hay bị đơ giữa chừng, máy nóng ran. Phải tháo pin nóng rồi chờ máy nguội, lắp pin lại mới boot được. Từ lúc lên 10.3 là bị lỗi này. -_-

Máy mình Z10-02, OS 10.3.1.938
    cám ơn bạn, kết nối vào có cột wifi mà ko thấy chồm dâu đâu hết bạn ơi. con Nokia lumia thì vào phà phà

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi binh.ddb
    cám ơn bạn, kết nối vào có cột wifi mà ko thấy chồm dâu đâu hết bạn ơi. con Nokia lumia thì vào phà phà
    Bác thử với modem khác ở chỗ khác xem, nếu chạy bình thường thì là do thằng TP-Link rồi

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi phandan080388
    Bác thử với modem khác ở chỗ khác xem, nếu chạy bình thường thì là do thằng TP-Link rồi
    mình kết nối với các khác được bạn ơi

mình kết nối với các khác được bạn ơi
    Vậy bác thay cái modem đó đi, không thì thay điện thoại cũng được )

Cám ơn bạn, nhưng mình cũng chưa hiểu ý của bạn lắm
    Bạn xem con Wifi nhà bạn đang đặt IP bao nhiêu 192.168.x.xxx và xem lại Z10 ăn IP như nào có cột sóng mà không có chùm dâu thì khả năng là bị trùng IP hoặc WF không cấp dc IP cho Z10

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Giúp đỡ cài modem qua BlackBerry Q10
    Bởi inthelong12 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 03-12-2014, 12:59 PM
  2. BBLink + Z10 như là modem?
    Bởi trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 07-12-2013, 11:00 PM
  3. Mất BIS khi dùng BB làm modem internet
    Bởi honghoang556 trong diễn đàn Những người dùng BIS/BES