Kết quả 1 đến 10 của 10
    Guest
    Chào các bạn, trứoc hết xin lỗi nếu nội dung topic này bị trùng. Mình muốn hỏi 1 việc như sau: Mình vừa mới dùng Q10, mình mới up lên 10.3.1151 bằng công cụ Saechi. Sau khi lên, Mình thấy máy nóng khá nhanh và pin có vẻ cũng tụt nhanh hơn trước (bản ROM 10.2 cài sẵn trong máy lúc mua). Giờ mình muốn quay lại bản ROM cũ thì làm cách nào? Có được ko? thanks

Bạn nên chơi Autoload cho an tâm hơn. Đỡ bị các vấn đề. Pin của 10.3.1 chắc chắn kém hơn 10.2 vì nó có nhiều tính năng hơn. Nhưng cũng khá ổn cho 1 ngày. Mình dùng Q5 thấy khi autoload 1151 thì 2-3 ngày đầu pin xuống dã man. Nhưng sau đó bình thường trở lại. Bạn kiên nhẫn chút.

Còn nếu muốn xuống thì tìm bản 10.2 mà bạn muốn rồi autoload là ok.

Bạn có thể dùng bblink để reset fatory, trở về trạng thái ban đầu (xuất xưởng). Lưu ý: khi làm cách này bạn sẽ mất hết dữ liệu trên máy. Vì vậy bạn nên backup dữ liệu trên máy trước khi hành sự!
    Chào thân ái và đoàn kết!

Cảm ơn các thím :3

À cho mình hỏi: khi cài bản leak, có bản official vẫn đc up OTA bình thg chứ?

Bác xài leak đồng nghĩa với máy đã nhận phiên bản cao nhất nên máy k nhận một phiên bản ota (official thấp hơn) được. Check ota máy cũng báo là bạn đang dùng phiên bản mới nhất.

Trích dẫn Gửi bởi Mrkoolboy
    À cho mình hỏi: khi cài bản leak, có bản official vẫn đc up OTA bình thg chứ?
    Được. Nếu như bạn xaibản leak x mà ra off x+n.

Thỏa lòng mong ước. Đã like và tín dụng. E dùng Q10 thái. Bị lỗi ấn màn hình bị lún chỗ giắc cắm sạc. Có ai bị vậy ko ạ?

Trích dẫn Gửi bởi Mrkoolboy
    Thỏa lòng mong ước. Đã like và tín dụng. E dùng Q10 thái. Bị lỗi ấn màn hình bị lún chỗ giắc cắm sạc. Có ai bị vậy ko ạ?
    cái này bình thường thôi, http://bbvietnam.com/threads/chat-luong-build-cua-q10-thai-qua-lom.45357/
    :3

:v Có 1 cái nữa là: sau khi up lên, mình thấy chuông đổ bé hơn hẳn. Ko biết tại ROM hay tại máy. Bản trước mình chỉ để volume ở mức thấp mà bản này phải để max @@ Hơn nữa ko biết cái âm báo tin nhắn ở đâu ợ. (tin nhắn đến chỉ rung) hix. Ai chỉ e cách fix với.