Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 12
    Chào cả nhà,
    Nhờ các bác đã dùng qua Q10 có kinh nghiệm gíup tôi.
    Q10 của tôi gặp 1 số vấn đề như sau:
    - Bỏ vào túi là tự động chuyển sang chế độ silent thôi.
    - Không add dc locattion hay city trong mục thời tiết.
    Bạn nào có kinh nghiệm vui lòng hướng dẫn tôi cách khắc phục.
    Xin cảm ơn.

Guest
    Vấn đề: Bỏ vào túi thì chuyển sang chế độ Silent. Có 2 nguyên nhân như sau: Có thể do bác sử dụng phần mềm Profile Manager hoặc holster nếu có thì vào đó mà chỉnh còn không sử dụng phần mềm đó thì bác vào setting mà chỉnh thông báo lại nhé!
    Vấn đề: Không add dc locattion hay city trong mục thời tiết. Bác bật vị trí lên nhé, nó sẽ add được loacttion, TP hay vị trí hiện tại của bác.
    Chào thân ái vào đoàn kết!

Tks bạn,
    Vấn đề ở chỗ là những gì bác nêu trên tôi đã làm từ lâu rồi nhưng ko khắc phục được.
    Tôi ko sử dụng holster, Profile Manager.
    Chỉnh lại trong thông báo thì bắt buộc phải chỉnh rồi, tuy nhiên chỉnh xong thỉnh thoảng bỏ vào túi vẫn bị.
    Vấn đề thời tiết thì tôi cũng đã bật GPS rồi nhưng ko add được mới lên nhờ các bác xem bác nào bị giống tôi chia sẻ kinh nghiệm.
    Tôi chỉ cài 1 phần mềm can thiệp vào hệ thống là Power Tools ngoàira ko dùng soft nào khác.
    Biện pháp khắc phục cuối cùng là uprom nhưng tôi vẫn chưa up vì lười và muốn tham khảo xem có bạn nào gặp trường hợp như tôi chưa vì cũng có thể là do xung đột khi sử dụng Power Tools.
    Thân.

Trích dẫn Gửi bởi ocma3839
    Tks bạn,
    Vấn đề ở chỗ là những gì bác nêu trên tôi đã làm từ lâu rồi nhưng ko khắc phục được.
    Tôi ko sử dụng holster, Profile Manager.
    Chỉnh lại trong thông báo thì bắt buộc phải chỉnh rồi, tuy nhiên chỉnh xong thỉnh thoảng bỏ vào túi vẫn bị.
    Vấn đề thời tiết thì tôi cũng đã bật GPS rồi nhưng ko add được mới lên nhờ các bác xem bác nào bị giống tôi chia sẻ kinh nghiệm.
    Tôi chỉ cài 1 phần mềm can thiệp vào hệ thống là Power Tools ngoàira ko dùng soft nào khác.
    Biện pháp khắc phục cuối cùng là uprom nhưng tôi vẫn chưa up vì lười và muốn tham khảo xem có bạn nào gặp trường hợp như tôi chưa vì cũng có thể là do xung đột khi sử dụng Power Tools.
    Thân.
    bác cài 10.3 hay 10.2 vậy nếu 10.3 nó có cái advance iteraction bác thử tắt cái flip to mute xem sao
    bác không add được thành phố hay nó không nhận được vị trí. Nếu không add được thành phố thì bác vào add city rồi đánh tên thành phố(có 1 số tỉnh thành phố chưa được hỗ trợ) rồi bấm enter gõ xong nó không hiện gợi ý. còn nếu không nhận được vị trí thì bác vào manage location rồi chọn show current đợi 1 lát
    nếu vẫn không được thì bác vào bbworld down cái accuwheather khác xem sao
    PS: đó là vài cái em thử nếu bác đã làm mà không được thì cũng không cần comment như trả lời bác trên đâu ạ.

Bác thử xem lại cái Power Tools xem sao.
    Up rom mới nhất 10.3.1 đi bác.
    Bác thử các ứng dụng về vị trí khác xem có add được Location không!

Cảm ơn các bạn đã nhiệt tình chia sẻ!
    Tôi đang dùng rom 10.2.
    Vấn đề thời tiết tôi đã khắc phục đuợc. Add HoChiMinh ko đc nhưng add Saigon thì đuợc. Ko hiểu nổi.
    Vấn đề bỏ vào túi BlackBerry chuyển sang chế độ silent thì vẫn đang bó tay. Chua sủ dụng giải pháp của bác Khaisilk nhưng sẽ phai thử xem sao.
    Thân!

Cảm ơn các bạn đã nhiệt tình chia sẻ!
    Tôi đang dùng rom 10.2.
    Vấn đề thời tiết tôi đã khắc phục đuợc. Add HoChiMinh ko đc nhưng add Saigon thì đuợc. Ko hiểu nổi.
    Vấn đề bỏ vào túi BlackBerry chuyển sang chế độ silent thì vẫn đang bó tay. Chua sủ dụng giải pháp của bác Khaisilk nhưng sẽ phai thử xem sao.
    Thân!
    híc của em add có dấu mà hồ chí minh hoặc hà nội

Guest
    Tôi add HoChiMinh, Ho Chi Minh, Hồ Chí Minh đều ko đc. Nhưng add SaiGon thì 1 phát ăn ngay.

Tôi add HoChiMinh, Ho Chi Minh, Hồ Chí Minh đều ko đc. Nhưng add SaiGon thì 1 phát ăn ngay.
    em add thấy không được thì em chuyển sang new york nếu vẫn không được thì mới là lỗi
    PS bác nên thử accuwheather mới nhất. nhờ câu hỏi của b em vừa thử thấy rất ngon

Đây nè các bạn, khỏi tranh cải nhé!

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Kinh nghiệm phân biệt sạc zin đời mới (usb) của RIM
    Bởi miinphansi trong diễn đàn Mẹo hay khi dùng BlackBerry
    Trả lời: 16
    Bài viết cuối: 03-11-2014, 05:19 PM
  2. Các bác có kinh nghiệm vào giúp em với!
    Bởi xebabysportvn trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 13-08-2014, 12:22 PM
  3. nhờ a e có kinh nghiệm tư vấn dùm
    Bởi ngochien06 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 04-04-2014, 03:36 PM
  4. Kinh nghiệm mua Q10 Brandnew?
    Bởi dienthoaionline trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 8
    Bài viết cuối: 08-03-2014, 06:55 PM
  5. Một số vấn đề và chia sẻ kinh nghiệm khi sử dụng Z30