Kết quả 1 đến 7 của 7
    Tình hình là mình có một vấn đề thế này: Mình dùng z10 stl 03 Rom 10.2.1.2228. dùng gói Bis pro của viettel. dạo gần đây hay có tình trạng là khi mình bật 3G để vào mạng thì lúc đầu dùng bình thường nhưng một lúc sau tự dưng không thể vào được nữa ( không tải được trang web) dù vẫn báo H+ và có chùm dâu. khi đó mình lại chuyển về 2G thì lại vào bình thường ( tuy chậm hơn 3G). một lúc sau mình thử bật 3G lên thì lại vào được, nhưng cũng chỉ được một lúc là lại bị như vậy. mình đã theo dõi thấy tình trạng này bị khoảng 1 tuần rôi.
    có bạn nào biết cách khác phục không giúp mình với chứ tậm tịt thế này ức chế lắm. Cảm ơn rất nhiều!

Không ai giúp mình được vụ này ah. Bệnh em nó ngày một nặng hơn. Có lúc bật 3G thì vào được lúc thì chịu chết không thể vào mạng được, ức chế không tả được, 2G thì lúc nào cũng vào được.

Mình dùng Max của Vinaphone cũng thỉnh thoảng bị mất mạng khi mở 3G. Chuyển sang 3G là nó báo SOS luôn. Chuyển về 2G thì bình thường. Cũng chỉ biết khởi động lại máy thôi bạn

Gửi từ Z10 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi trojanhorse
    Tình hình là mình có một vấn đề thế này: Mình dùng z10 stl 03 Rom 10.2.1.2228. dùng gói Bis pro của viettel. dạo gần đây hay có tình trạng là khi mình bật 3G để vào mạng thì lúc đầu dùng bình thường nhưng một lúc sau tự dưng không thể vào được nữa ( không tải được trang web) dù vẫn báo H+ và có chùm dâu. khi đó mình lại chuyển về 2G thì lại vào bình thường ( tuy chậm hơn 3G). một lúc sau mình thử bật 3G lên thì lại vào được, nhưng cũng chỉ được một lúc là lại bị như vậy. mình đã theo dõi thấy tình trạng này bị khoảng 1 tuần rôi.
    có bạn nào biết cách khác phục không giúp mình với chứ tậm tịt thế này ức chế lắm. Cảm ơn rất nhiều!
    lỗi mạng thì việc đầu tiên bác nghĩ đến là sim (nên dùng một cái micro sim mới)

Mạng data nơi đó yếu chứ sao , bác test nơi sóng khoẻ chưa
    Nơi khác cũng bị thì chip 3g có vấn đề

e bi cham wifi cac bac ah

Tình trạng chung của Viettel rồi, trên voz cũng đang thấy kêu.