Kết quả 1 đến 9 của 9
    Guest
    Sau 2 ngày đi HN đi họp lớp vác 1 em Z10 trắng về cho ông bạn, hiện tại ngồi sạc pin và up mấy cái ảnh họp lớp ( fb của z10 không up ảnh lên trang hoặc group khác được ). Nhưng bthg thì bblink mình kết nối qua wifi luôn, hnay không thấy nữa. Theo chỉ dẫn là nếu bạn đã tắt kết nối wifi thì phải cắm dây USB. Mình làm theo nhưng bblink vẫn không nhận. Mình xóa bblink đi và thử cài lại nhưng bblink trong Z10 không còn nữa ( đã cắm vào laptop khác) . hôm thứ 6 mình đã phải restore và backup lại Z10 vì nghịch ngợm cái danh bạ .

vnbb10 cũng không kết nối được mặc dù mình đã kết nối được ở máy trên cơ quan và cài 1 vài phần mềm của androi vì sau khi backup full lại Z10 thì các phần mềm ấy bị mất như temple run brave ; flappy bird ; cut the rope, my tv ..... - Lại thêm 1 sự khó hiểu nữa về backup

Mọi người gỡ rối hộ mình với nhé - mai lên sẽ thử lại với bblink cài ở máy trên cơ quan tks mọi người đã đọc bài

Sau khi cái BBlink của bác vnbb thì việc kết nối đã được thực hiện , nhưng vẫn còn thắc mắc là tại sao Z10 của mình không còn lưu trữ file cài đặt bblink nữa
    P/s : Sau khi cai apk bằng vnbb10 mình không uninstall phầm mềm được, ấn vào nút thì báo là đã uninstalled , sau đó check stt thì lại là stop, reset Z10 nhưng vẫn thế. bác #vnbb gỡ rối giúp mình với

Về việc BBlink đôi khi ko nhận Z10 thì bạn nên hạn chế kết nối Z10 với máy có chân USB 3.0, lỗi này rất nhiều người bị nhưng giờ vẫn chưa thấy fix.
    Còn việc remove/uninstall app thì bạn thử delete trực tiếp từ icon trên màn hình Z10 xem sao.
    BB10 hay nhưng còn nhiều lỗi lặt vặt lắm! Cứ túc tắc sống với nó rồi đợi họ fix thôi!

Trích dẫn Gửi bởi Vampire_9x
    Sau khi cái BBlink của bác vnbb thì việc kết nối đã được thực hiện , nhưng vẫn còn thắc mắc là tại sao Z10 của mình không còn lưu trữ file cài đặt bblink nữa
    P/s : Sau khi cai apk bằng vnbb10 mình không uninstall phầm mềm được, ấn vào nút thì báo là đã uninstalled , sau đó check stt thì lại là stop, reset Z10 nhưng vẫn thế. bác #vnbb gỡ rối giúp mình với

View attachment 8648

View attachment 8649
    Hiện tại em đang bị nhưng chưa thể nào giải quyết được, bác share cho e thử bản bblink mà bác dùng được nhé, plz

Bạn thử rút z10 rồi remove device khỏi bblink, khi remove xong bạn kết nối lại z10 bằng cap, trên bblink lúc này bạn vào remote file access rồi chọn refresh device, sau đó chọn use this device. và chờ nó chạy.
    Mình vừa bị và làm lại như vậy thì được. Chúc bạn thành công!

Trích dẫn Gửi bởi Trần Văn Lộc
    Bạn thử rút z10 rồi remove device khỏi bblink, khi remove xong bạn kết nối lại z10 bằng cap, trên bblink lúc này bạn vào remote file access rồi chọn refresh device, sau đó chọn use this device. và chờ nó chạy.
    Mình vừa bị và làm lại như vậy thì được. Chúc bạn thành công!
    Chọn use this device ở chỗ nào vậy bạn, cho cái hình minh họa được không?

Cái này bạn chờ nhé vì mình đang trong Sài gòn,mai về hn mình trả lời!

Trích dẫn Gửi bởi Redevil85bn
    Chọn use this device ở chỗ nào vậy bạn, cho cái hình minh họa được không?

Trích dẫn Gửi bởi Trần Văn Lộc
    Cái này bạn chờ nhé vì mình đang trong Sài gòn,mai về hn mình trả lời!
    Bạn minh họa hộ mình cái để xem có được không? Mình chờ sốt ruột quá

Trích dẫn Gửi bởi Redevil85bn
    Bạn minh họa hộ mình cái để xem có được không? Mình chờ sốt ruột quá
    Bạn quá đen đủi nhá, máy mình cắm vô bblink thì nhận luôn nên bg chả có hình minh hoạ đựoqc! Bg bạn kết nối Z10 với máy tính bằng cáp nếu ko nhận bạn nhấp reload xem sao nhé!

Các Chủ đề tương tự

1. lâu không kết nối bblink , giờ không kết nối được
    Bởi kenvil9x99 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 15-03-2015, 10:23 AM
  2. Z10-001 ko đồng bộ được với BBLink
    Bởi huongduongnho trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 01-03-2015, 11:54 AM
  3. Lỗi kết nối đồng bộ bblink
    Bởi luclamandep01 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 2