Kết quả 1 đến 9 của 9
    Cho mình hỏi là BB 10 ngoài Browser trình duyệt web mặc định của OS 10 ra còn sài được trình duyệt web nào nữa ko ạ? Mình cảm thấy một số lỗi ức chế như sau ko biết có bạn nào giống mình ko? Có cách khắc phục ko ạ!
    1. Vào mấy trang báo vd zing.vn đọc hay bị hịên nên đọan video có hịên thời lượng, có chạy mấy giây nhưng video đen thui ko có gì cả! Phải vúôt từ trên xuống để tắt.
    2. Khi mà đọc một bài có kèm hình ảnh thu nhỏ, click vào hình để hiện to toàn màn hình or để xem chi tiết thì nó ko hiện toàn ảnh mà chỉ chiện góc bên trái trên cùng. Đại khái là xem hình đó ko được to. Mình kéo rê để xem nhiều góc của tấm hình khi room ko đc, nó mất chế độ xem hình gốc liền.
    3. Là vô một số trang web để lập chủ đề hay cmt như web mình bbvietnam.com thì gõ chữ bị lag kinh khủng, delay cả 1, 2 giây mới ra hoàn thiện một chữ mình gõ.
    Ai có kinh nghiêm hay khắc phục chia sẻ với cám ơn nhiều!

1. Chắc là lỗi rom, up lên là hết thôi, trc z30 mình bị lên Passport thì ko thấy nữa
    2. Ko ý kiến vì chưa gặp
    3. Đã có bài Tip về việc khắc phục lag trên 4rum này Gúc gồ xem bác

Trích dẫn Gửi bởi clickhere265
    Cho mình hỏi là BB 10 ngoài Browser trình duyệt web mặc định của OS 10 ra còn sài được trình duyệt web nào nữa ko ạ? Mình cảm thấy một số lỗi ức chế như sau ko biết có bạn nào giống mình ko? Có cách khắc phục ko ạ!
    1. Vào mấy trang báo vd zing.vn đọc hay bị hịên nên đọan video có hịên thời lượng, có chạy mấy giây nhưng video đen thui ko có gì cả! Phải vúôt từ trên xuống để tắt.
    2. Khi mà đọc một bài có kèm hình ảnh thu nhỏ, click vào hình để hiện to toàn màn hình or để xem chi tiết thì nó ko hiện toàn ảnh mà chỉ chiện góc bên trái trên cùng. Đại khái là xem hình đó ko được to. Mình kéo rê để xem nhiều góc của tấm hình khi room ko đc, nó mất chế độ xem hình gốc liền.
    3. Là vô một số trang web để lập chủ đề hay cmt như web mình bbvietnam.com thì gõ chữ bị lag kinh khủng, delay cả 1, 2 giây mới ra hoàn thiện một chữ mình gõ.
    Ai có kinh nghiêm hay khắc phục chia sẻ với cám ơn nhiều!
    1- có vài app nhưng mình không xài nên không biết tên.
    2-mình cũng bị nhưng chưa biết fix làm sao
    3- up rom lên 10.3.1.2072 hoặc cao hơn sẽ đỡ lag hơn rất nhìu khi cmt trên bbvietnam.com hay bbvn.net.

Gửi từ Q10 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

Duyệt web thì có thể cài bên android nếu thích như. Dolphin,ucwed,maxthon nhưng nói chung đều lag cả. K thể qua cái browser mặc định được.
    Mà bbvietnam cmt trên nền web lag quá. Đã lên os cao nhất nhưng cũng chả buồn cmt. Có mỗi cái tapatalk thì ngon.

QUOTE="MinhTuấn37, post: 617721, member: 86693"]1. Chắc là lỗi rom, up lên là hết thôi, trc z30 mình bị lên Passport thì ko thấy nữa
    2. Ko ý kiến vì chưa gặp
    3. Đã có bài Tip về việc khắc phục lag trên 4rum này Gúc gồ xem bác[/QUOTE]

Trích dẫn Gửi bởi MinhTuấn37
    1. Chắc là lỗi rom, up lên là hết thôi, trc z30 mình bị lên Passport thì ko thấy nữa
    2. Ko ý kiến vì chưa gặp
    3. Đã có bài Tip về việc khắc phục lag trên 4rum này Gúc gồ xem bác
    Ko biết có phải lỗi room ko nữa , mình có sài 10.3.1.1154 rồi hình như cũng bị. hiện giờ minh đang sài bản 10.2.1. 3062 mới nhất. Tính đợi bản 10.3 official ra mình sài, sài bản leak cung nhiều lỗi quá.
    2. Thì bạn thử vô mấy web như nhật tảo or thuysinh.org hay tepviet.com, cho tot cung duoc. Roi bạn nhắp vào tấm hình xem sao.
    3. Mình vẫn chưa khắc phục được

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi romeo1590
    1- có vài app nhưng mình không xài nên không biết tên.
    2-mình cũng bị nhưng chưa biết fix làm sao
    3- up rom lên 10.3.1.2072 hoặc cao hơn sẽ đỡ lag hơn rất nhìu khi cmt trên bbvietnam.com hay bbvn.net.

1. Có app thiệt nhưng đều sài trên nền tảng của browser nên cũng ko khá hơn bạn ak.
    2. Chịu
    3. Mình chưa muốn sài 10.3 leak đợi officical

1. Có app thiệt nhưng đều sài trên nền tảng của browser nên cũng ko khá hơn bạn ak.
    2. Chịu
    3. Mình chưa muốn sài 10.3 leak đợi officical
    Vậy số 3 bạn chửa cháy bằng app tapatalk đi, mình đang xài ngon lắm.

Trích dẫn Gửi bởi romeo1590
    Vậy số 3 bạn chửa cháy bằng app tapatalk đi, mình đang xài ngon lắm.

minh tai thu tapatalk roi ban ak, ma ko biet sai. tai tren snap, ung dung cua androi phai ko?...
    minh tai 1 loat trinh duyet web ben adnroi ve sai thu het roi ko cai nao duoc ca. duoc moi cai opera classic ban cho mobile. hoi cham nhung sai on dinh.

Guest
    minh tai thu tapatalk roi ban ak, ma ko biet sai. tai tren snap, ung dung cua androi phai ko?...
    minh tai 1 loat trinh duyet web ben adnroi ve sai thu het roi ko cai nao duoc ca. duoc moi cai opera classic ban cho mobile. hoi cham nhung sai on dinh.
    Cái tapatalk xài rất hay, có thể quan ly được nhứng bài viết thường xem, lọc ra những bài mới nhất, quản lý được nhìu forum. Bạn cứ lên google tìm là có bài hướng dẫn thôi.

Các Chủ đề tương tự

1. Không vào được Facebook từ trình duyệt, app facebook29, trình duyệt UC.. các bác giúp em với!
    Bởi kancoanh001 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 02-05-2016, 03:02 PM
  2. sự cố trình duyệt
    Bởi nguyenhaimy86 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 14-11-2014, 05:45 PM
  3. vấn đề trình duyệt
    Bởi thaoly343 trong diễn đàn Rao vặt tổng hợp
    Trả lời: 8
    Bài viết cuối: 08-11-2014, 10:10 AM
  4. Trình duyệt của BB10 vẫn là trình duyệt hỗ trợ HTML5 tốt nhất trên Mobile