Kết quả 1 đến 3 của 3
    Xin chào toàn thể ae ! em tham gia 4r cũng lâu rồi nhưng toàn là ngồi hóng hớt thôi, ít ý kiến ý cò lắm vì cũng chả có điều gì hay ho mà đóng góp lên đây. Nhưng hôm nay bất chợt em bb của em mắc phải căn bệnh này rất lạ, em đã ngồi cả chiều gõ google rồi mà ko ra nên mới mạo muội đăng bài nhờ ae trên diễn đàn ta ra tay giúp đỡ.
    Tình hình là hồi sáng em cắm cable usb như mọi lần em Z10 với PC để copy với paste ý dữ liệu như mọi ngày thôi, nhưng ko hiểu sao vừa click vào trong ổ cứng của BB em đã thấy khác khác rồi. Tự dưng ở đâu ra cái em này nhỉ : ".metadata_never_index" . Ko bik nó đến đây khi nào với mục đích gì ???

Thế rồi điều em ko muốn đã xảy ra, em ko thể nào copy paste đc dữ liệu từ bên ngoài PC vào BB, còn từ BB copy ra ngoài PC mọi thứ vẫn bình thường ???

Chẳng thể hiểu là vì sao, em cũng đã tìm hiểu thì bik mang máng là mình chỉ cần sửa quyền trên phần pesmission gì gì đó trên ổ con BB là đc. thế là hý hoáy lọ mọ nhưng càng lạ hơn là em ko thể nào sửa đc bất cứ cái gì cả, nó toàn báo lỗi

Vậy có cao thủ nào có thể ra tay cứu giúp em ko. (((((

Để cho nhanh, bạn bật tính năng USB Mass Storage trong: Setting, Storage and Access rồi sử dụng như ổ cứng, hiện đại bạn đang để auto, nó nhận dạng như ổ mạng, vừa chậm vừa rắc rối.

Còn vụ Permission thì nó nằm trên BlackBerry chứ không phải trên máy tính đâu. Do bạn chưa nhập mật khẩu khi kết nối BlackBerry với máy tính (mật khẩu của BlackBerry)

Vụ copy thì là do bạn copy vào thư mục root của máy.
    Bạn không được phép làm điều này. Bạn chỉ có thể copy vào thư mục nào đó.
    Bạn không cần chỉnh sửa gì thêm nhé.
    Nếu muốn copy file nào đó thì hãy tạo một thư mục riêng hoặc copy vào các thư mục đã sẵn có như video, picture,...

Các Chủ đề tương tự

1. GẤP GẤP BÁC NÀO VÀO GIÚP EM VỚI
    Bởi tcthcnmb19 trong diễn đàn BlackBerry Priv
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 21-07-2016, 10:36 AM
  2. Z10-001 BỊ LỖI CẦN GIÚP ĐỠ
    Bởi hoahoc2015 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 20-01-2015, 09:21 PM
  3. XIN GIÚP ĐỠ VỀ LỖI UP ROM
    Bởi Thanhsunflower trong diễn đàn Hệ điều hành BB10
    Trả lời: 5