Kết quả 1 đến 7 của 7
    Chào các cao thủ.

Số là em không thể cài được email Cty hoàn thiện trên BB10 được nên muốn lập topic này nhờ anh em có cao kiến gì hoặc chỉ cho em xem BB10 nó còn giới hạn nào khác không.

Trước tiên em xin thông tin là đối với BIS trên BBOS em vẫn pushmail của Cty cũng như trên iPhone, Playbook bình thường.

Gmail và YahooMail cài đặt bình thường, có lựa chọn bật tính năng use push if supported mặc dù để Sync Interval 30p nhưng nó push ngay tức thì.

Còn trên BB10 thì chỉ gửi mail đi được mà không nhận được mail

Đã cài cả tự động lẫn thủ công và giao thức không có gì ghê gớm (IMAP).

user@cty.com.vn
    server IMAP: mail.cty.com.vn
    user@cty.com.vn
    pass
    SSL/993
    server SMTP: mail/cty.com.vn
    user@cty.com.vn
    pass
    SSL/465

Có một điểm lưu ý là: Tất cả BBOS, iPhone, PB khi soạn mail gửi đi thì nó có lưu trên server (nhận biết bằng cách đăng nhập webmail hoặc Lotus Notes trên PC)

Đối với BB10 (chỉ gửi được thư đi) thì nó không hề có bản email gửi đi được lưu trên server.

Hiện giờ em đau đầu vì cái vụ không nhận được email của Cty này.

Vậy nhờ các cao thủ gỡ rối cho em vụ này với chứ không lẽ lại cắm sim vào BBOS để dùng.

Bổ sung thông tin:
    - Khi đăng nhập email trên trình duyệt có yêu cầu thiết lập SSLv3 ở Chrome thì mới vào được, có khi nào BB chưa hỗ trợ SSLv3 không các bác?
    - Đăng nhập bằng Browser bắt check hoài địa chỉ máy chủ và phải add địa chỉ vào Exception mới check mail trên Browser được.

Cảm ơn các bác.

P/S: Trước em có xài Z10 thời gian ngắn nhưng không có cài vụ này nên chưa trải nghiệm.

Mail cty bác dùng Exchange hay nền Gmail ?

Mình nghỉ là công ty bạn tự setup email server riêng, sử dụng giao thức mã hóa SSL nhưng sử dụng Cert tự signed chứ không phải Cert được cấp từ CA.

Giải quyết việc này không khó, tuy nhiên bạn sẽ cần phải nhờ System Admin export file Cert ra thành file .cer hoặc .p12. Nếu bác biếc cách thì tự làm cũng được vì chỉ cần public key của cert thôi.

Bạn có thể làm theo hướng dẫn ở đây sau khi đã có cert:
    http://docs.blackberry.com/en/smartphone_users/deliverables/47561/als1341594004678.jsp

P/S:
    - Cá nhân mình thì thấy công ty nên bỏ tiền ra mua cái chứng chỉ SSL, có nhiều chứng chỉ chỉ có gia 8$/năm, đủ để xài cho email + webmail mà không cần phải thêm vào Exception.
    - Mail trên Blackberry hổ trợ SSLv3 nhé. Mình cũng setup email và sử dụng SSLv3, Cert mua ở 8$/năm, có hổ trợ Exchange và mail ổn định + nhận đầy đủ các dịch vụ

Guest
    Cảm ơn các bác nhiều, em ngâm cứu cái xem sao.
    Chắc là setup trên nền IBM Lotus Note vì PC xài cái này.

Không lẽ BB10 nó giới hạn? Nhưng Playbook cài đặt không gặp vấn đề gì.

Up lên chờ đón giúp đỡ

Em xin lên.

Mình dùng Classic, OS mới nhất, Địa chỉ mail Cty có dạng: ususername@TenCty.Tendiaphuong.gov.vn cài theo giao thức IMAP như hướng dẫn của bác Cuongo2 được liền

Các Chủ đề tương tự

1. Cách đăng nhập vào Email trên BBOS, Snap trên BB10 sau khi kích hoạt bảo mật 2 lớp cho Gmail
    Bởi bonbon2015 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 10-09-2017, 07:27 PM
  2. Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 20-09-2016, 10:26 PM
  3. Hỏi về email trên BB10
    Bởi sinhvien9x trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 11
    Bài viết cuối: 24-10-2015, 12:28 AM
  4. Cách cài đặt tự động BCC mỗi lần gửi email trên HĐH BB10
    Bởi tranqt93 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 03-04-2015, 09:02 PM
  5. Compose Email - Phần mềm giúp bạn soạn thảo Email nhanh hơn và tiện hơn trên PlayBook
    Bởi thaitruong10 trong diễn đàn Phần mềm - Tiện ích cho PlayBook
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 28-04-2012, 02:56 PM