Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 39
    Guest
    Đầu tiên phải nói là số em quá nhọ các bác ạ.
    Chuyện là như này, hồi đầu tháng 2, qua Dâu Đen 119 Xã Đàn quất con Classic, trong lúc đang sung sướng cầm em nó chờ làm thủ tục thì phát hiện ra....chết 1 điểm trên màn hình.
    OK đổi máy mới tại trận.
    Về nhà dùng vài ngày thấy hình như bị double-typing. Anh em search sẽ ra 1 topic trên Crackberry tổng hợp khá nhiều người bị lỗi này, ở VN lỗi này cũng từng được 1 bác dùng Q10 lập topic. Tóm lại là từ Q10 cho đến Classic, Passport... đều dính hết. Khổ cái lỗi này hơi khó chứng minh vì ...thỉnh thoảng nó mới bị. Thôi đành nuốt cục khó chịu dùng tạm.
    Cài mấy soft Rung khi kết nối cuộc gọi các kiểu.....thì thấy lúc rung lúc không rung. Thầm nghĩ soft cho BB chả ổn định cái quái gì cả. Xóa hết soft này đến soft khác. Vẫn thế.
    Đến hôm nay phát hiện ra cái Rung của BB nó bị chập chờn. Lúc có cuộc gọi đến thì rung, nhưng nhắn tin thì lại không rung, mặc dù chỉnh chọt trong setting đủ kiểu. OK mang đi bảo hành.
    Thôi đoạn này tua cho nhanh, vì máy em bị chập chờn nên đến nơi phải chứng minh 1 lúc, bác KTV thấy máy vẫn rung, bèn bảo "Nhắn tin mà không rung thì đổi cho máy mới"

Nhắn tin sang không rung thật.

Thế là mình được đổi máy mới. Bác KTV mang ra 2 con, 1 con mới tinh vẫn còn tem và 1 con dùng rồi. Tất nhiên là mình chọn con mới tinh rồi.
    Nói chung là rất hài lòng về chế độ bảo hành của Dâu Đen.

Nhưng số mình đen thật các bác ạ.
    Về nhà phát hiện bị....1 điểm đen trên màn hình. Lúc ở đấy sướng quá, với cả không test kĩ, nghĩ máy mới tinh thì có làm sao đâu, tưởng bụi. Hóa ra là điểm chết thật.
    Vào đọc cái mục quy định bảo hành, đập lù lù vào mắt là "không bảo hành điểm chết"/
    Quá buồn!
    Hình như mình không có duyên với Classic hay sao ấy.

Kết câu "Nhưng số mình đen thật các bác ạ"
    May cho bác là ở Dâu Đen, chứ nơi khác thì :v
    Mai thử sang nói nhẹ nhàng xem bác, chết màn còn thay chứ điểm chết em nghĩ đổi đc :v
    "Nhưng số mình đen thật các bác ạ." =))

Guest
    Lần sau qua Dâu đỏ mua nhé

Đọc mà buồn cười vãi...
    Đúng là nhọ thật =))

Chia buồn với bác nhé. Số bác quá nhọ

kể ra thì cũng không biết là nhọ hay không các bác ạ. Vì bình thường bảo hành thì hàng trả bảo hành chỉ có máy dùng rồi. Mà máy dùng rồi tại sao lại được lấy làm máy trả bảo hành? Chắc các bác cũng đoán ra. Vì thế nên mình cũng không muốn đem đi bảo hành cho lắm nếu như máy bị lỗi không quá nặng.
    Còn con mình được trả bảo hành, dự là có bác nào đấy cũng mua new xong phát hiện ra bị chết 1 điểm trên màn hình nên đổi luôn tại trận giống mình ngày trước. Thôi thì dù sao nó cũng là máy mới, chết màn hình thế thì cũng không ảnh hưởng tới hoạt động lắm, coi nó như hạt bụi vậy. Máy mới là ngon rồi.
    Sợ nhất là vác con hàng về xong rồi dùng vài hôm lại đem đi bh lần nữa thì buồn lắm.

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi metalmit
    Đầu tiên phải nói là số em quá nhọ các bác ạ.
    Chuyện là như này, hồi đầu tháng 2, qua Dâu Đen 119 Xã Đàn quất con Classic, trong lúc đang sung sướng cầm em nó chờ làm thủ tục thì phát hiện ra....chết 1 điểm trên màn hình.
    OK đổi máy mới tại trận.
    Về nhà dùng vài ngày thấy hình như bị double-typing. Anh em search sẽ ra 1 topic trên Crackberry tổng hợp khá nhiều người bị lỗi này, ở VN lỗi này cũng từng được 1 bác dùng Q10 lập topic. Tóm lại là từ Q10 cho đến Classic, Passport... đều dính hết. Khổ cái lỗi này hơi khó chứng minh vì ...thỉnh thoảng nó mới bị. Thôi đành nuốt cục khó chịu dùng tạm.
    Cài mấy soft Rung khi kết nối cuộc gọi các kiểu.....thì thấy lúc rung lúc không rung. Thầm nghĩ soft cho BB chả ổn định cái quái gì cả. Xóa hết soft này đến soft khác. Vẫn thế.
    Đến hôm nay phát hiện ra cái Rung của BB nó bị chập chờn. Lúc có cuộc gọi đến thì rung, nhưng nhắn tin thì lại không rung, mặc dù chỉnh chọt trong setting đủ kiểu. OK mang đi bảo hành.
    Thôi đoạn này tua cho nhanh, vì máy em bị chập chờn nên đến nơi phải chứng minh 1 lúc, bác KTV thấy máy vẫn rung, bèn bảo "Nhắn tin mà không rung thì đổi cho máy mới"

Nhắn tin sang không rung thật.

Thế là mình được đổi máy mới. Bác KTV mang ra 2 con, 1 con mới tinh vẫn còn tem và 1 con dùng rồi. Tất nhiên là mình chọn con mới tinh rồi.
    Nói chung là rất hài lòng về chế độ bảo hành của Dâu Đen.

Nhưng số mình đen thật các bác ạ.
    Về nhà phát hiện bị....1 điểm đen trên màn hình. Lúc ở đấy sướng quá, với cả không test kĩ, nghĩ máy mới tinh thì có làm sao đâu, tưởng bụi. Hóa ra là điểm chết thật.
    Vào đọc cái mục quy định bảo hành, đập lù lù vào mắt là "không bảo hành điểm chết"/
    Quá buồn!
    Hình như mình không có duyên với Classic hay sao ấy.
    k p nhé bác mà là bọn dauden dính nhiều phốt r. Cạch mặt ra nhé. Mua chính hãng chuẩn đi, bảo hành vác ra hãng là xong. Nhà mình gần chỗ bảo hành dauden nhưng k bao giờ mình mua máy ở đó.
    Ai đời bảo hành lại đổi máy lỗi cho khách, nó lại chả cố tình.

Guest
    Vác ra hãng thì cũng có khá hơn đâu bác, lại ngâm máy mất 1 2 tuần thì chết. Trước có bác nào review đi bảo hành chính hãng con Q10 xong bị ngâm máy cho tháng rưỡi kìa.

Trích dẫn Gửi bởi mr.fly
    k p nhé bác mà là bọn dauden dính nhiều phốt r. Cạch mặt ra nhé. Mua chính hãng chuẩn đi, bảo hành vác ra hãng là xong. Nhà mình gần chỗ bảo hành dauden nhưng k bao giờ mình mua máy ở đó.
    Oạch, có dẫn chứng cho ae tin đi bác?
    Máy chính hãng mua ở bất kỳ đâu, nếu hỏng lỗi phải sửa chữa mà đang trong thời gian bảo hành của hãng thì chả cửa hàng nào ngu gì tự sửa, họ sẽ mang sang đi ra care của hãng để cho hãng sửa chứ bác? Việc đổi hay sửa thì lại do care của hãng quyết định chứ nhỉ, cửa hàng lúc đó chỉ là ''người vận chuyển'' thoai, và lương vận chuyển đã hưởng khi bán cái máy đó cho mềnh!

FROM PP.B

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi mr.fly
    Oạch, có dẫn chứng cho ae tin đi bác?
    Máy chính hãng mua ở bất kỳ đâu, nếu hỏng lỗi phải sửa chữa mà đang trong thời gian bảo hành của hãng thì chả cửa hàng nào ngu gì tự sửa, họ sẽ mang sang đi ra care của hãng để cho hãng sửa chứ bác? Việc đổi hay sửa thì lại do care của hãng quyết định chứ nhỉ, cửa hàng lúc đó chỉ là ''người vận chuyển'' thoai, và lương vận chuyển đã hưởng khi bán cái máy đó cho mềnh!

FROM PP.B

Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. BB Passport Review @ Crackberry
    Bởi rangtho123 trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 30-06-2014, 03:14 PM
  2. [Review] Blackberry Z10
    Bởi binhindvn1988 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 19
    Bài viết cuối: 09-07-2013, 08:44 PM
  3. [Review] vnbbUtils - Tiện ích cho BBers VN + Hướng dẫn sử dụng sơ lược