Kết quả 1 đến 3 của 3
    Chào các bác,
    Em đang gặp một vấn đề là hiện tại em đang đồng bộ danh bạ giữa Q10 và gmail. Nhưng vừa rồi em phát hiện ra là có một số contact không có trong list danh bạ gmail. Kiểm tra trên BB thì thấy contact đó chỉ có ở Local contacts (em hiểu là chỉ có trên BB). Em có thể sửa bằng cách Vào contact đó => option => copy to, đến đây nó hiện ra các tài khoản và mình sẽ tick vào tk nào mình muốn nó link sang (VD:Gmail, trên lap...)

Vậy em muốn hỏi là: Làm sao để mình biết contact nào thì đang link với gmail, contacts nào không? và nếu tìm được các contact đó thì làm thế nào để set một cái cho tất cả chứ nếu cớ mở lần lượt từng contact ra để check rồi làm thủ công thì hơi oải ạ. Vì em có khoảng hơn 600 contacts.
    Cám ơn các bác nhiều!

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi gihu
    Chào các bác,
    Em đang gặp một vấn đề là hiện tại em đang đồng bộ danh bạ giữa Q10 và gmail. Nhưng vừa rồi em phát hiện ra là có một số contact không có trong list danh bạ gmail. Kiểm tra trên BB thì thấy contact đó chỉ có ở Local contacts (em hiểu là chỉ có trên BB). Em có thể sửa bằng cách Vào contact đó => option => copy to, đến đây nó hiện ra các tài khoản và mình sẽ tick vào tk nào mình muốn nó link sang (VD:Gmail, trên lap...)

Vậy em muốn hỏi là: Làm sao để mình biết contact nào thì đang link với gmail, contacts nào không? và nếu tìm được các contact đó thì làm thế nào để set một cái cho tất cả chứ nếu cớ mở lần lượt từng contact ra để check rồi làm thủ công thì hơi oải ạ. Vì em có khoảng hơn 600 contacts.
    Cám ơn các bác nhiều!
    Nhanh nhất là bạn Export tất cả danh bạ trong máy ra một file, Import vào Gmail hoặc Outlook, xóa trắng trong máy rồi đồng bộ lại.

Trích dẫn Gửi bởi ResearchInMotion
    Nhanh nhất là bạn Export tất cả danh bạ trong máy ra một file, Import vào Gmail hoặc Outlook, xóa trắng trong máy rồi đồng bộ lại.
    Vâng, để em sẽ thử theo cách bác hướng dẫn xem có ổn không nhé.
    Cám ơn bác nhiều!

Các Chủ đề tương tự

1. ContactsImEx- Nhập/Xuất danh bạ trên BB10 hỗ trợ danh bạ dạng vCard và CSV
    Bởi beptruongphat263 trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry 10
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 26-12-2016, 07:32 PM
  2. danh bạ trên gmail tự nhiên mất khoảng 100/200 danh bạ
    Bởi trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 12-10-2014, 10:15 AM
  3. Trả lời: 119
    Bài viết cuối: 13-04-2013, 12:21 AM
  4. Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 05-05-2012, 04:17 PM
  5. Làm sao để xóa mục nhập danh bạ từ Yahoo trong danh bạ BB 9780?
    Bởi tài chính trong diễn đàn BlackBerry Bold
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 19-03-2012, 05:07 PM