Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 11
    Các bác cho em hỏi máy em đang mới mua hôm 9-3 ở Hoàng Hà, bản 001, đang dùng rom 2102, phiên bản hđh 2141 từ qua đến nay tất cả các chương trình gì mà sử dụng loa ngoài đều không có tiếng. Ví dụ như bật nhạc chạy nhưng không nghe đc tiếng, gọi điện bật loa ngoài cũng không có tiếng hay nhạc chuông cũng không luôn. Lỗi này do Rom hay do hỏng loa ngoài thì mong bác nào biết hay đã từng trải qua thì rep lại em với ạ... giờ mang đi bảo hành thì bảo hành ở Smartcom hay Hoàng Hà ạ???/

Mua ở đâu thì đưa đến đó bh để nó kt xem. Ko pit bạn ở đâu.

Em ở Vĩnh Yên, mua ở Hoàng Hà chỗ Thái Hà ấy ạ

Bác đi bảo hành đi rồi xem kquar thế nào up cho anh em biết. E đang dặt hàng đó lô 3 ngày 19/4 tới. Mà e Tưởng nó chỉ ở cầu giấy chứ nhỉ?

Trích dẫn Gửi bởi Lưu nghiệp
    Các bác cho em hỏi máy em đang mới mua hôm 9-3 ở Hoàng Hà, bản 001, đang dùng rom 2102, phiên bản hđh 2141 từ qua đến nay tất cả các chương trình gì mà sử dụng loa ngoài đều không có tiếng. Ví dụ như bật nhạc chạy nhưng không nghe đc tiếng, gọi điện bật loa ngoài cũng không có tiếng hay nhạc chuông cũng không luôn. Lỗi này do Rom hay do hỏng loa ngoài thì mong bác nào biết hay đã từng trải qua thì rep lại em với ạ... giờ mang đi bảo hành thì bảo hành ở Smartcom hay Hoàng Hà ạ???/
    Bạn có thể thử xử lý tại nhà trước khi đem bảo hành. (Nếu trước đây máy có thể nghe loa ngoài và giờ mất tiếng)
    Đầu tiên bạn mở vỏ sau máy. Dùng tay ấn mạnh xuống vùng gần loa ngoài (nhựa đen phía trên các rãnh loa). Máy sẽ tự phục hồi lại âm thanh loa ngoài.
    Lưu ý: mở nhạc bằng loa ngoài khi đang làm để biết khi nào đã khắc phục được.
    P/s: mình từng sửa thành công máy của mình với lỗi tương tự.

Trích dẫn Gửi bởi toyoka
    Bạn có thể thử xử lý tại nhà trước khi đem bảo hành. (Nếu trước đây máy có thể nghe loa ngoài và giờ mất tiếng)
    Đầu tiên bạn mở vỏ sau máy. Dùng tay ấn mạnh xuống vùng gần loa ngoài (nhựa đen phía trên các rãnh loa). Máy sẽ tự phục hồi lại âm thanh loa ngoài.
    Lưu ý: mở nhạc bằng loa ngoài khi đang làm để biết khi nào đã khắc phục được.
    P/s: mình từng sửa thành công máy của mình với lỗi tương tự.
    Mình vừa đến TTBH rồi ạ, Anh kỹ thuật làm giống bạn và đã thành công. Lỗi này là do ốc vít trong máy kích quá nên làm xảy ra hiện tượng đó. Còn mình xl chứ Hoàng Hà mình cạch mặt tới già luôn. Hậu mãi thì đùn đẩy trách nhiệm, không có 1 tí trách nhiệm nào với khách hàng cả

Guest
    Ko dung stl 1 cho no an toan

Em phải đăng nhập để like cho bác vì chuẩn quá, máy z10 002 của em cũng tự nhiên mất loa thảo nào ko nghe báo thức và đọc từ điển , làm như bác nói ngon ngay )

mình đã thử mở nắp gỏ vào loa và thành công, cảm ơn nhé nhé!!

bác mua ở hoàng hà thì cứ mang ra chỗ nó mà bắt đền thôi, nhưng nói thật bọn này em thấy đi bảo hành cũng hơi ngại

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. giúp mình về loa ngoài 9700 với
    Bởi sonntb trong diễn đàn 1001 câu hỏi về BlackBerry
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 14-07-2013, 01:33 PM
  2. bb 9650 verizon tự nhiên bị mất loa ngoài, có ae nào giúp mình với
    Bởi gift4u trong diễn đàn 1001 câu hỏi về BlackBerry
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 18-01-2013, 08:12 AM
  3. Xin giúp đỡ về SIM nước ngoài!
    Bởi inthelong10 trong diễn đàn 1001 câu hỏi về BlackBerry