Kết quả 1 đến 6 của 6
    Guest

Mình chả quan tâm vì dùng gói không giới hạn rồi. Mình có thử tắt thì nó cũng không bị auto upload.

Trích dẫn Gửi bởi gnadiah
    Mình thường auto upload ảnh và video lên onedrive. Dù đã cẩn thận set không dùng mobile network nhưng nó vẫn dùng. Có bạn nào sử dụng onedrive thì kiểm chứng nhé.
    Mình dùng Q10 os 10.3.1
    Mình để auto từ rất lâu k bị nhé.

Trích dẫn Gửi bởi mr.fly
    Mình để auto từ rất lâu k bị nhé.
    Trong mục app review trên bbw mình thấy cũng có người phản ánh vụ này. Đơn giản bạn vào device monitor kiểm tra xem onedrive có sử dụng mobile data không, mặc dù đã set không cho sử dụng.
    Nếu để auto upload ảnh, bạn thử tắt wifi, bật data, chụp vài tấm ảnh, đợi một chút rồi kiểm tra trong device monitor xem onedrive có sử dụng mobile data không nhé.
    Thanks.

Trích dẫn Gửi bởi gnadiah
    Trong mục app review trên bbw mình thấy cũng có người phản ánh vụ này. Đơn giản bạn vào device monitor kiểm tra xem onedrive có sử dụng mobile data không, mặc dù đã set không cho sử dụng.
    Nếu để auto upload ảnh, bạn thử tắt wifi, bật data, chụp vài tấm ảnh, đợi một chút rồi kiểm tra trong device monitor xem onedrive có sử dụng mobile data không nhé.
    Thanks.
    Đã thử và k bị nhé. Ảnh k được upload khi để 3g. Sau đó mình dừng đồng bộ bật wifi thì ảnh vẫn chưa lên mây. Dung lượng bị mất mấy chục byte dùng 3g thôi, có lẽ để check thông tin đồng bộ giữa máy và onedrive thôi. Bật đồng bộ với wifi thì ảnh đã lên mây. Nếu bạn k yên tâm thì dùng onedrive android nó thông báo quá trình upload rất rõ ràng và xem nhanh hơn.

Cám ơn mr.fly,
    Để mình kiểm tra kỹ và report tiếp.

Các Chủ đề tương tự

1. priv t mobile lỗi kết nối data
    Bởi trong diễn đàn BlackBerry Priv
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 03-09-2017, 12:00 PM
  2. Dropbox hoặc Onedrive vẫn upload được ảnh đã bị xoá
    Bởi nguyetkhanh trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 29-10-2015, 12:30 AM
  3. Trả lời: 4