Trang 1 của 6 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 60
    Guest

BBM là một ứng dụng không thể thiếu với người dùng BlackBerry. Hiện tại thì BBM cũng đã hỗ trợ đa nền tảng bao gồm BlackBerry và các nền tảng Windows Phone,

iOS và

Android. Mới đây trên Blog BlackBerry, Jeff Gadway - Phụ trách sản phẩm và marketing cho BBM - đã chia sẻ một vài tính năng mới trong phiên bản cập nhật tiếp theo của BBM. Đó là hai tính năng mới "

Tin nhắn

hẹn giờ" và "Rút lại tin nhắn". Với những tính năng mới này, bạn vẫn có thể dễ dàng kiểm soát được những gì mà bạn đã chia sẻ với bạn bè.

1. Timed Messages
    - Tin nhắn hẹn giờ "tự hủy"

Đây là môt tính năng giống với

SnapChat, nhưng linh động hơn. Bằng cách thiết lập một thời gian cụ thể nào đó, bạn có thể kiểm soát được những gì bạn đã chia sẻ cho bạn bè có thể được xem trong bao lâu. Thiết lập bộ đếm thời gian rất dễ dàng:

Trước khi bạn gửi tin nhắn hoặc hình ảnh của bạn, bạn chỉ cần nhấp vào biểu tượng bộ đếm thời gian bên cạnh thanh văn bản và chọn một khoảng thời gian bạn muốn người nhận có thể xem được thông điệp đó. Thông điệp này sẽ ẩn cho đến khi người nhận chạm và giữ vào chat. Khi bộ đếm thời gian đã hết hạn, thông báo này là không còn nhìn thấy được (hình trên). Do đó, bạn có thể thay đổi giữa gửi các tin nhắn hẹn giờ hay tin nhắn bình thường trong một cuộc trò chuyện tùy thuộc vào bạn.
    2. Message Retraction
    - Rút lại tin nhắn

Ngoài ra, BlackBerry cũng thêm một tính năng mới đó là bạn có thể rút lại tin nhắn khi bạn gửi nhầm cho một ai đó. Nếu bạn đã gửi một mẩu thông tin nhạy cảm - như số thẻ tín dụng chẳng hạn - và bạn không muốn thông tin đó tồn tại trong cuộc trò chuyện BBM của bạn với ai đó? Với phiên bản BBM tiếp theo, bạn có thể rút lại tin nhắn của bạn để loại bỏ nó khỏi cuộc trò chuyện BBM của bạn. Chỉ cần chạm và giữ vào tin nhắn bạn muốn rút lại và chọn "Retract message" từ menu. Nó chỉ làm việc với các tin nhắn bằng văn bản, không làm việc với các tin nhắn hình ảnh, và chỉ có sẵn trong cuộc trò chuyện giữa bạn và một người khác nghĩa là cuộc trò chuyện "một-một".

BlackBerry đang thử nghiệm các tính năng mới này trong phiên bản Beta mà giới hạn người dùng trên HĐH Android và

BlackBerry 10. Timed MessagesMessage Retraction sẽ có sẵn trong phiên bản cập nhật tiếp theo cho BBM cho iPhone, Android và BlackBerry 10 sắp tới.

Trước khi các bạn nhận được phiên bản này, chúng ta cùng xem qua Video giới thiệu các tính năng này:

<div><iframe width="600" height="360" src="https://www.youtube.com/embed/Tb2tCio4-Yk?wmode=opaque" frameborder="0" allowfullscreen=""></iframe>
    </div>

Nguồn: Blog BlackBerry

View more random threads:

Quá hay, những tính năng thực sự rất tuyệt vời :-bd

Đang ở
    Hà nội
    hay đó,càng ngày bb càng hoàn thiện dần. vui quá

Nhanh lên! Nhanh lên!!

Tính năng hẹn giờ mình thích đây! Nhắn chúc sinh nhật bạn khỏi lo ngủ quên vì mình hay nhắn chúc sinh nhật lúc 0 giờ.

Trích dẫn Gửi bởi chaukyo
    Tính năng hẹn giờ mình thích đây! Nhắn chúc sinh nhật bạn khỏi lo ngủ quên vì mình hay nhắn chúc sinh nhật lúc 0 giờ.
    Hẹn giờ để tin nhắn đó hủy, tức là chỉ cho người nhận xem trong 1 khoảng thời gian thôi rồi nó tự "bốc hơi", đây là tính năng mà SnapChat đã tạo dựng được tên tuổi và trở thành công ty có giá 10 tỷ USD đó bạn. Không phải hẹn giờ để gửi tin đâu

Đại ý là anh có chút "hàng nóng" muốn gửi cho em, nhưng không muốn em phát tán chỉ cho em xem trong vài giây thôi.

Vãi cả rút lại tin nhắn.

tính năng thì hay rồi, nhưng hình như thằng trong clip dùng iphone 6 với nexus để quảng cáo cho BBM à?

thế này mà báo lô báo đề thì vui nhỉ

Trang 1 của 6 123 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 02-04-2015, 02:34 PM
  2. Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 13-12-2014, 12:44 PM
  3. Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 01-09-2014, 09:31 AM
  4. Trả lời: 59
    Bài viết cuối: 16-08-2014, 08:48 AM
  5. Trả lời: 59