Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 14
    Chào các Anh/chị/em/cô/bác/chú...... đang dùng Blacberry!
    Như tiêu đề thì mình đã khắc phục lỗi rung khi kết nối cuộc gọi trên các thiết bị blackberry 10 đang chạy các bản rom 10.3.1 trở lên mà rất nhiều người gặp phải.

Mình đang dùng blackberry Z3 rom 10.3.2.798 khi có ai gọi đến thì có 1 tiếng rung rất dài và to, to đến nỗi đầu dây bên kia cũng nghe luôn ( nghe 1 tiếng eeeeeeeeeeeeeeeeee rất dài sau đó mới nói chuyện được). Mình rất bực mình cứ nghĩ là do rom 10.3.2.798 gây ra, tức quá mình kiểm tra lại xem anh Power tools nhà mình có vấn đề hay là cài đặt có vấn đề, sau quá trình kiểm tra thì phát hiện cả hai đều có vấn đề nho nhỏ và sau đây là cách gải quyết vấn đề.

1. Đầu tiên vào trình cài đặt trên điện thoại/thông báo/Bình thường các bác bỏ chọn RUNG sang OFF như hình.

2. Vào Tùy chỉnh thông báo ứng dụng/Điện thoại các bác bật RUNG sang ON. Tương tự cho các tùy chỉnh ứng dụng khác.

3. Nếu bác nào có phần mềm POWER TOOLS thì làm theo các bước sau đây: Power tools/cuộc gọi cài đặt lại như trong hình bên dưới

4. Các bác có thể Reset lại phone và thử nhé.
    Mình đã làm như vậy và đã giải quyết triệt để lỗi rung khi kết nối cuộc gọi. Bây giờ mình rất yêu con Z3 của mình, mọi thứ hài lòng.

P/s: cách của mình không làm cho điện thoại mất rung khi có thông báo mới nhé, tất cả các thông báo đến đều rung tê cả đùi luôn.

Các Anh em test lại theo cách của mình xem có thành công không nhé.

Chúc các Anh em 1 ngày làm việc vui vẻ!

Guest
    các bác test thử thành công như mình không nhé

up cho ai cần và test thử.

tkank bác đã chia sẻ. E vừa cài đặt xong nhưng chưa test. Chắc là ok thôi. Z3 bộ nhớ ít qúa bác nhỉ. Ngoài ra mọi thứ đều ok

Trích dẫn Gửi bởi king_killer_93
    tkank bác đã chia sẻ. E vừa cài đặt xong nhưng chưa test. Chắc là ok thôi. Z3 bộ nhớ ít qúa bác nhỉ. Ngoài ra mọi thứ đều ok
    test thử xem sao đi bác. mình thì ok. nhưng có lúc khi nhận cuộc gọi vẫn rung cái nhẹ. nhưng kết thúc cuộc gọi thì im ru

Trích dẫn Gửi bởi Tâm Ràm
    Mình đang dùng blackberry Z3 rom 10.3.2.798 khi có ai gọi đến thì có 1 tiếng rung rất dài và to, to đến nỗi đầu dây bên kia cũng nghe luôn ( nghe 1 tiếng eeeeeeeeeeeeeeeeee rất dài sau đó mới nói chuyện được). Mình rất bực mình cứ nghĩ là do rom 10.3.2.798 gây ra, tức quá mình kiểm tra lại xem anh Power tools nhà mình có vấn đề hay là cài đặt có vấn đề, sau quá trình kiểm tra thì phát hiện cả hai đều có vấn đề nho nhỏ và sau đây là cách gải quyết vấn đề.
    Vậy vấn đề là do Power Tools hay do OS bạn? Vì mình không dùng Power Tools và không bị hiện tượng như bạn mô tả

Trường hợp rung này rất nhiều người gặp phải, và cứ báo là lỗi OS. Chứ mình nghĩ do Tool, người dùng thiết lập bị đụng với profile của hệ thống.

Trích dẫn Gửi bởi vnbb
    Vậy vấn đề là do Power Tools hay do OS bạn? Vì mình không dùng Power Tools và không bị hiện tượng như bạn mô tả
    mình nghĩ do cả 2. nếu thiết lập PT rung thì cũng không được. mà thiết lập cấu hình rung thì cũng bị. Nên mình để cấu hình là không Rung và tùy chỉnh cấu hình cho từng ứng dụng cụ thể (RUNG)thì OK.. Mình chả hiểu tại sao?????????? chắc do 2 bên bị đụng chạm))

Trích dẫn Gửi bởi phannhannghia
    Trường hợp rung này rất nhiều người gặp phải, và cứ báo là lỗi OS. Chứ mình nghĩ do Tool, người dùng thiết lập bị đụng với profile của hệ thống.
    Vâng có thể là vậy.

lưu ý các bác là mình chỉ chọn 2 profile thôi là Bình Thường và Chỉ RUng thôi.

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Hỏi về lỗi cuộc gọi đến mất rung và nhạc chuông trên BB z10
    Bởi trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 10-01-2015, 08:06 PM
  2. lỗi âm thanh với rung khi nhận cuộc gọi trên z10
    Bởi trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 19-12-2014, 06:22 PM
  3. [TIP] Sử dụng chức năng rung trên OS 10.3.0.296 beta
    Bởi inthelong17 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp