Kết quả 1 đến 7 của 7
    con z10 sau khi ota lên 10.3.2.840 thì liền bị hiện tượng màn hình xuất hiện một màu xanh chết chóc giống trên windows, phải tháo pin hoặc ấn power+volumn +- để resést lại. sau đó xuất hiện hiện tượng liệt góc trên bên phải, sau 2-3 ngày phát hiện thì giờ lan xuống đến tận chữ o trên bàn phím ảo. Bị liệt nhưng nếu gõ liên tục khoảng 5-6 lần liên tiếp thi có thể được một lần ví dụ để bật tắt 3g. vì nó đúng vào vùng liệt nên minh kiểm tra được.
    có bác nào từng bị hiện tượng này chưa vậy? cũng đang load lại 2 bản 10.3.2 để autoload lại nếu không hết thì vĩnh biệt BB.
    trước dùng 9780 màn hỏng lên xuống... giờ vứt một xó. nay lại đến z10 đến là nản.

Đồ điện tử thì hỏng hóc xảy ra là chuyện bình thường. Mình dùng cũng khá nhiều dòng của BlackBerry và chưa máy nào bị lỗi j ở phần cứng cả ( máy mình nguồn gốc rõ ràng). Mong bạn sớm fix đc lỗi.
    Ps: mình nghĩ ở đây chẳng ai muốn giữ bạn ở lại với BB đâu mà chia tay với vĩnh biệt! Thân.

Trích dẫn Gửi bởi Jzz
    Đồ điện tử thì hỏng hóc xảy ra là chuyện bình thường. Mình dùng cũng khá nhiều dòng của BlackBerry và chưa máy nào bị lỗi j ở phần cứng cả ( máy mình nguồn gốc rõ ràng). Mong bạn sớm fix đc lỗi.
    Ps: mình nghĩ ở đây chẳng ai muốn giữ bạn ở lại với BB đâu mà chia tay với vĩnh biệt! Thân.
    máy nào chẳng nguồn gốc rõ ràng. chia sẻ ở đây không có ý là ai phải giữ hay lôi. không hiểu cái ức chế khi gặp toàn máy lỗi à.
    mình chơi bb chắc lâu hơn bạn đấy.

Guest
    Mình mới tối qua đang chơi games cũng bịmànn hình xanh, đơ máy khoảng 15s thì tự nó khởi động lại

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi Jzz
    Bác nói hơi quá. Z10 chính hãng chết main đây. Vẫn lỗi chứ k phải là k có.

Chính hãng hay hàng dựng gì cũng có xác suất chết cả. Hơn chăng là chính hãng thì xác suất chết thấp hơn rất nhiều lần.
    Còn bạn thớt ức chế muốn chia tay BB thì là vấn đề cá nhân của bạn ấy. Chẳng ảnh hưởng đến ai cả.
    Cá nhân mình thấy BB trâu bò, thân thiện thì mình cứ dùng thôi.

Trích dẫn Gửi bởi nguyenmanhlinh24
    máy nào chẳng nguồn gốc rõ ràng. chia sẻ ở đây không có ý là ai phải giữ hay lôi. không hiểu cái ức chế khi gặp toàn máy lỗi à.
    mình chơi bb chắc lâu hơn bạn đấy.
    Đồ điện tử lỗi là chuyện bình thường, lỗi đó của bạn thường liên quan đến RAM, hoặc 1 file hệ thống nào đó bị corrupt. Thường thì sẽ thử cài lại OS bằng autoloader xem có fixed được không, nếu vẫn không được thì khả năng phải bảo hành phần cứng, thay RAM hoặc thay main.

Bạn bức xúc gì thì là việc của bạn, nhưng nhờ người khác hỗ trợ kèm sự bức xúc của bạn thì cũng khiến người ta không thoải mái. Mình đọc bài của bạn từ hôm qua nhưng thực sự là không thích trả lời

Các Chủ đề tương tự

1. bb z10 lỗi led xanh mất dữ liệu
    Bởi huongxinhf213 trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 8
    Bài viết cuối: 30-03-2016, 03:41 PM
  2. Camera bị ám xanh phải ko ạ?
    Bởi trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 20-03-2015, 12:55 AM
  3. có phải z10 (led xanh) vĩnh viễn không up lên 10.3.1
    Bởi anhxuantranthi trong diễn đàn Hệ điều hành BB10
    Trả lời: 38