Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 16
    Guest
    Hi các anh em BBVietnam.
    Các anh em nghĩ như thế nào về vấn đề BB không có tính năng màn hình siêu nhạy để đem lại sự thuận tiện và thân thiện hơn cho người sử dụng?
    Trước khi sử dụng BB10, mình đã từng dùng Lumia và thấy tính năng màn hình siêu nhạy rất hữu ích và cần thiết. Nhất là khi thao tác bằng găng tay, tính năng này rất phù hợp với nhu cầu làm việc ở hiện trường, thực địa với găng tay là bạn thân?
    Thực tế là mình đang sử dụng Z3 và điều khiến mình khá ức chế khi sử dụng là khi có cuộc gọi đến, quẹt mãi mới nhận được cuộc gọi, rồi đơ luôn ở màn hình thoại. Đúng là vì tay mình hay ra mồ hôi, phần là vì cảm ứng cuộc gọi đến thường không được nhạy cho lắm (là chỉ có thiết bị của em hay các bác cũng dính?)
    Classic hiện nay đang làm quá tốt trong việc nghe gọi khi áp dụng dãy toolbelt truyền thống, nhưng với các dòng điện thoại thuần cảm ứng và không có phím nhận/tắt như Z3, Z10, Z30, Q... thì liệu có giải pháp nào khả thi hơn không?
    Mong các anh em chém gió góp ý.
    Riêng emthì nếu cái này rắc rối bản quyền quá thì nên cho một vài cái phím cứng thể hiện năng lực. Volume Up nhận cuộc gọi, Volume Down từ chối cho nó nuột (khả năng hư phím cạnh lớn :v).

Có càng nhiều công nghệ càng thích

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi vnbb
    Có càng nhiều công nghệ càng thích
    Hiện đại thì chỉ tổ hại điện.
    Cơ mà pin trâu thì sợ gì ai =))

Guest
    Chọn có thì sao mà không thi sao? đâu có thay đổi được điều gì?,

Cảm ứng siêu nhạy đi kèm với nó chắc là có vấn đề gì đó nên mới hạn chế dùng, chứ tiện ích thế thì cãng hãng công nghệ đâu có tiếc gì.

Mách nhỏ cho các bác): đi xe máy trời lạnh hai tay găng, rút điện thoại ra đưa lên cằm vuốt phát vẫn ok =))

Trích dẫn Gửi bởi aviaiva
    Chọn có thì sao mà không thi sao? đâu có thay đổi được điều gì?,

Cảm ứng siêu nhạy đi kèm với nó chắc là có vấn đề gì đó nên mới hạn chế dùng, chứ tiện ích thế thì cãng hãng công nghệ đâu có tiếc gì.

Mách nhỏ cho các bác): đi xe máy trời lạnh hai tay găng, rút điện thoại ra đưa lên cằm vuốt phát vẫn ok =))
    Em toàn xài lưỡi thôi bác, cằm em không phải cằm Vi line, dí vào loạn cảm ứng thì bỏ mother :v :v

Trích dẫn Gửi bởi likpazz
    Em toàn xài lưỡi thôi bác, cằm em không phải cằm Vi line, dí vào loạn cảm ứng thì bỏ mother :v :v
    Dùng mũi đi bạn

Bàn phím touch của bb mà dùng siêu nhạy chắc nó ra tùm lum chữ :v tay di chuyển nhiều trên phím nên khoảng cách so với màn hình rất nhỏ mà. Để làm quen thì chắc gõ nhiều mỏi tay lắm.

535 có siêu nhạy không? con này là chúa loạn cảm ứng của lúa mì luôn?

Trích dẫn Gửi bởi toidangsay
    535 có siêu nhạy không? con này là chúa loạn cảm ứng của lúa mì luôn?
    Chúa loạn, mới tư vấn cho ông anh trong công ty mua xong. =))
    Nói chung là chờ bản W10 may ra hết loạn :3 =))

BlackBerry phát triển bao nhiêu thì mình dùng bấy nhiêu. Miễn là mượt và mát là được

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Qualcomm tiết lộ công nghệ sạc pin siêu tốc mới Quick Charge 3.0
    Bởi muasam7 trong diễn đàn Tin tức công nghệ khác
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 16-09-2015, 11:45 PM
  2. Monument Valley - Game "siêu nghệ thuật" đang miễn phí trên Amazon
    Bởi thaontasieuthi trong diễn đàn Trò chơi - Games cho BlackBerry 10
    Trả lời: 59
    Bài viết cuối: 04-08-2015, 11:40 PM
  3. Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 29-07-2014, 04:21 AM