Trang 1 của 8 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 80
    Trên tay mình đã bao đời BlackBerry từ 7290 đến 9981 đã rất mãn nguyện về trải nghiệm BlackBerry đặc biệt cái cốt lõi là nhập liệu, phần cứng đi cùng năm tháng mà tự hào nhất là bàn phím cứng.
    Mình không thể nào quên được cảm giác cầm chiếc bold 9000 huyền thoại với bàn phím đỉnh của đỉnh cùng độ mượt mà khi thao tác đa nhiệm ở thời điểm công nghệ lúc bấy giờ (năm 2009). Thực sự cầm trên tay bold 9000 khiến mình bị thói quen "truy tìm" nhật ký cuộc gọi và xác định danh tính bằng đoán khoảng thời gian gọi kết hợp tin nhắn sms nếu có. Lại nhắc đến sms, cảm giác nhắn 1 tin đủ ký tự ko sai, thiếu, thừa chữ cái nào thật đơn giản ko cần bận tâm (1 ví dụ của soạn thảo, nhập liệu). Ôi! Những bàn phím huyền thoại đó nay còn đâu?
    Vì nhu cầu smartphone cần truy cập web nhanh, cấu hình mạnh, ứng dụng đa dạng phong phú mà mình phải từ bỏ OS đời cũ mà sắm cho mình những sản phẩm đình đám nhất mới ra mắt theo xu thế để cạnh tranh thị phần, để mà ngậm ngùi xài những sản phẩm mà trong đó đặt một niềm tin luôn tôn sùng các thế mạnh, đặc trưng 1 thương hiệu "BlackBerry". Nhưng giờ đây, khi dùng đến đời Q10, Classic Q20 mệnh danh đem lại cảm giác cho người dùng OS cũ thì chỉ một chút cảm giác thích thú ban đầu được sở hữu siêu phẩm, sau 1 thời gian là thất vọng hết lần này đến lần khác.
    Có phải chăng BlackBerry đang bán giải pháp phần mềm mà quên rằng phần cứng, tương tác vật lý với người dùng phải giữ nét đặc trưng nếu đã đeo mác "mệnh danh sản phẩm cho người dùng os cũ". Sao bàn phím đánh lừa người dùng quá vậy? Sao vậy nhỉ? Bàn phím vật lý lại thụt lùi công nghệ, chất lượng vậy sao? Mới dùng có 2 tuần mà bấm phím nó bấn loạn lên vậy, sao bấm 1 đoạn sms phải xoá đii xoá lại, để ý từng chữ xem nó có bị "iii, â (viết a mà), tt...vaạy laf sâo? Trên tay tôi là Q20 classic đình đám bàn phím nhẹ êm của dòng bold mà, tôi mua máy nguyên seal mà? Tôi tưởng Q10 bị đã đành, niềm tin vào Q20 sao khó xử quá vậy? Ko vì BBM, ko vì bảo mật, thì mình đâu cố níu keố như vậy (sai chữ rồi ko buồn sửa nữa, mỏi tay quá!)
    Cảm ơn các bạn đã độc được đến dòng này!

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi mr.trung9999
    Sao bàn phím đánh lừa người dùng quá vậy? Sao vậy nhỉ? Bàn phím vật lý lại thụt lùi công nghệ, chất lượng vậy sao? Mới dùng có 2 tuần mà bấm phím nó bấn loạn lên vậy, sao bấm 1 đoạn sms phải xoá đii xoá lại, để ý từng chữ xem nó có bị "iii, â (viết a mà), tt...vaạy laf sâo?
    Bạn đang dùng bản OS nào? Up bản OS 10.3.2.2339 mới nhất xem sao. Nếu vẫn bị vậy thì chứng tỏ chiếc của bạn bị lỗi bàn phím, mua chính hãng thì đem ra bảo hành thôi chứ có gì mà "thực sự gục ngã"

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi vnbb
    Bạn đang dùng bản OS nào? Up bản OS 10.3.2.2339 mới nhất xem sao. Nếu vẫn bị vậy thì chứng tỏ chiếc của bạn bị lỗi bàn phím, mua chính hãng thì đem ra bảo hành thôi chứ có gì mà "thực sự gục ngã"
    Mình đang dùng 10.3.2 ổn định hiệu năng rồi bạn! Mình bảo hành 2 cái Q10 chính hãng mệt lắm mà mình lại ghét máy mới xài bị khui ốc, thêm vào nữa là lên classic tưởng an tâm, giờ động vào phím nhắn gì đó lại phải bấm mạnh dứt khoát mỏi cả tay chỉ để đỡ đúp phím, giờ có bảo hành lại vẫn bị nên mình đang thất vọng khi mỗi lần phải nhập liệu! Máy classic này mình có ông anh mua tại canada nên ko ngờ vẫn lỗi!

Thời đại chạm vuốt rồi.
    Dùng phím làm gì cho nặng tay
    Bác nào bảo bàn phím cứng gõ nhanh thì thi với em gõ cảm ứng trên Z30 không

Trích dẫn Gửi bởi khaisilk1910
    Thời đại chạm vuốt rồi.
    Dùng phím làm gì cho nặng tay
    Bác nào bảo bàn phím cứng gõ nhanh thì thi với em gõ cảm ứng trên Z30 không
    Gõ nhanh là 1 chuyện và thêm một ưu điểm đặc biệt là cảm giác để có 1 số trường hợp gõ không cần nhìn phím hoặc ngồi sau xe máy nếu đường xóc, cũng có thể 1 vài trường hợp tay đeo găng...! Nếu z30 bạn sử dụng 1 số thủ thuật đoán từ thì rất nhanh nhưng nếu cùng khui hộp 1 em mới toanh thì có bàn phím cứng nhanh hơn

Mình thực sự đồng ý với bạn rằng, phần cứng bb bây giờ đang có rất nhiều vấn đề. Ngày xưa sử dụng bb cùi 7290 mà thật sự hài lòng về độ bền của nó, kể cả đọ ổn định của phần mềm thời đó. Bây giờ chỉ trong vòng 3 năm mà mình đã cất tủ 2 con bb os7.0 vì hư phần cứng lẫn phần mềm (đơ ứng dụng hoặc đứng hình từ màn hình chính). Và bây giờ bb classic mình mua đợt đầu tiên ở mainguyen. Chủ nhật vừa rồi mình phải đi từ kiên giang lên sg chỉ để bảo hành cho nó nhưng đến giờ vẫn chưa xong. Nó bị cái lỗi loa ngoài mất tiếng (khá phổ biến). Một anh mua cùng đợt với mình thì bị lỗi khác nhưng chưa đi bảo hành. Mình và anh ấy cũng khẳng định là thật sự mất kiên nhẫn với bb. Rõ ràng bb đang có vấn đề, và mình ko thể thông cảm được nữa, 3 lần rồi, và với cái giá hơn 10 tr cho classic thì ko phải để thông cảm.

Bực thì bực thế, ức thì ức thế. Xa ít bữa rồi lại về thôi bạn

Passport của mình có dấu hiệu dính phím "C" . Ít thôi. Thi thoảng bị 1 phát. Có khi nào do rom. K để ý nhưng có vẻ đợt mới mua 10.3.1 k bị

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi mr.trung9999
    Gõ nhanh là 1 chuyện và thêm một ưu điểm đặc biệt là cảm giác để có 1 số trường hợp gõ không cần nhìn phím hoặc ngồi sau xe máy nếu đường xóc, cũng có thể 1 vài trường hợp tay đeo găng...! Nếu z30 bạn sử dụng 1 số thủ thuật đoán từ thì rất nhanh nhưng nếu cùng khui hộp 1 em mới toanh thì có bàn phím cứng nhanh hơn
    Cái vụ đi xe ngồi sau thì vẫn bình thường nhé. Còn đeo găng tay thì thua
    Mình đang nói là không dùng vuốt để hoàn tất. Chứ dùng vuốt hoàn tất thì nói làm gì.
    Máy mới càng ngon.

Trích dẫn Gửi bởi trung_ciencone
    Passport của mình có dấu hiệu dính phím "C" . Ít thôi. Thi thoảng bị 1 phát. Có khi nào do rom. K để ý nhưng có vẻ đợt mới mua 10.3.1 k bị
    Mới mua đã dùng được bao nhiêu đâu mà phím nó bị hả bác. Dùng một thời gian nó mới dính phím.

Trang 1 của 8 123 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 30-09-2014, 07:49 AM
  2. Trả lời: 59
    Bài viết cuối: 15-02-2014, 08:48 AM
  3. Năm 2013: Một năm đầy thăng trầm cho BlackBerry
    Bởi trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 30-12-2013, 12:28 AM
  4. Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 27-12-2013, 08:30 PM