Kết quả 1 đến 9 của 9
    Tình hình là máy e là z10-001 lúc trc xài bình thường, game chạy phà phà 1-2h liên tục cũng bị nóng máy nhưng k bị sao cả. Nhưng tới 11h47' tối t7 vừa rồi thì máy còn 17% thì mình cắm sạc và đi ngủ. Đến sáng thì xem thấy máy k lên nguồn, đem len dauden LHP thì được đổi cho thân máy khác. Đem về xài thì thấy dùng 1 lúc máy nóng thì tự khởi động lại hoặc tắt nguồn luôn phải tháo pin ra lắp vào mới lên nguồn. Chìu hôm nay mình đem len dauden nữa thì lại đổi cho thân máy khác. Về xài vẫn bị như vậy, thì k bk là do pin của mình hay như nào? Bác nào rành có thể giúp e k ạ, chứ chạy lên chạy xuống đổi máy như vầy thì tiền xăng hao vs tốn công mất time lắm ạ. Mà chẳng khắc phục được -> mình k làm việc được. Chú thích thêm là mình chỉ lướt web và fb thôi mà máy rất nóng.

máy có vấn đề thì cứ đổi thôi bạn .

Đổi được là ngon rồi. Nhưng Z10STL100-2 không sản xuất nữa nên toàn thân sửa chữa rồi or dựng thôi.

Mình nghĩ không nên đổi ) dauden lame lắm. Có điều đổi rồi thì phải chịu thôi. Bác xem bản rom các thứ như thế nào?

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi guntx
    Đổi được là ngon rồi. Nhưng Z10STL100-2 không sản xuất nữa nên toàn thân sửa chữa rồi or dựng thôi.
    vớ vẩn. chết main bảo hành chính hãng vẫn đổi body mới

Mình cũng stl1. Tình trạng tương tự. Nhưng do đã hết bảo hành nên cứ loay hoay cài room, rồi theo dõi. Đến khi em nó chịu hết nổi thì đã ra đi ( chết chip nguồn). Đến khi em nó chết rồi mình mới nghi ngờ cục pin. Liền mượn máy của bạn lắp cục pin mình vô thì hỡi ơi.. nó cũng reset liên tục. Mọi chuyện đã rõ rồi nhé. Bạn nhanh chân mua cục pin mới. Nếu ko thì lỗ đầu như chơi

Hiện giờ đã đổi body mới lần nữa và cũng bị y vậy. Máy cứ nóng lên là tắt nguồn khởi động lại hoài. Nghĩ là do cục pin thôi... Khổ

bạn đem lên dd họ có kiểm tra máy và pin không mà cho đổi máy liên tục mà tình trạng y như cũ vậy?

Guest
    Máy khởi động lại liên tục nó mới nóng x-(

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 13
    Bài viết cuối: 11-06-2015, 08:43 PM
  2. z10 os 10.2 hao pin và nóng
    Bởi wrtgsgff trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 27-03-2015, 10:06 PM
  3. Củ sạc bị nóng khi sạc máy q10
    Bởi cahaps2.7 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 6