Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 12
    Guest
    Mình đang xài Q10 10.3.2, xài power tools để thiết lập chuông rung led, h để rung trong setting thì khi gọi đến đt rung, đang nghe đt mà ai gọi thì nó cũng rung bần bật ngay sát tai, chẳng nghe bên kia nói gì đc, mà k cách nào tắt rung đc, còn k để rung thì bỏ trong túi quần y như rằng miss call chục cuộc vì chuông Q10 hơi bé. Có bác nào biết cách khắc phục k. Mình muốn vừa rung vừa chuông vừa led, nhưng khi đang nghe đt mà có cuộc gọi thứ 2 cùng gọi tới thì nó chỉ báo nhẹ nhàng tít tít để mình biết là đc rồi.

Rung chuông thì bản thân os nó làm tốt rồi mà bạn. Không nên dùng cùng lúc hai cái. Nó đánh nhau.
    Đã dùng PT thì trong Settings phải Off và ngược lại.
    PT dùng để báo led và rung khi kết nối / ngátw kết nối.

Đã tìm ra nguyên nhân, thanks bác nhé

Trích dẫn Gửi bởi khaisilk1910
    Rung chuông thì bản thân os nó làm tốt rồi mà bạn. Không nên dùng cùng lúc hai cái. Nó đánh nhau.
    Đã dùng PT thì trong Settings phải Off và ngược lại.
    PT dùng để báo led và rung khi kết nối / ngátw kết nối.
    Mình cũng dùng Q10
    Cho mình hỏi là có cuộc gọi đến thì đèn LED và rung khoảng 2-3 giây sau thì màn hình mới sáng lên và hiện thông báo là sao ợ

Trích dẫn Gửi bởi 1m7
    Mình cũng dùng Q10
    Cho mình hỏi là có cuộc gọi đến thì đèn LED và rung khoảng 2-3 giây sau thì màn hình mới sáng lên và hiện thông báo là sao ợ
    Cái này là lag
    Làm mới lại máy xem sao bạn

Trích dẫn Gửi bởi 1m7
    Mình cũng dùng Q10
    vậy là máy bị chậm, có thể cài nhiều app quá nó hoạt động k mượt, bác xóa bớt app android xem còn bị k, Q10 Thái hả bác ^__^!

Trích dẫn Gửi bởi khaisilk1910
    Cái này là lag
    Làm mới lại máy xem sao bạn
    Làm bằng cách nào hở bác, em mới xúc em nó đc 1 tuần

Trích dẫn Gửi bởi bakery00
    vậy là máy bị chậm, có thể cài nhiều app quá nó hoạt động k mượt, bác xóa bớt app android xem còn bị k, Q10 Thái hả bác ^__^!
    Máy mình mới lấy, app andoid mình cài qua Snap chỉ có viber, zalo, skype, map, mình Q10 phím quốc tế, mua ở thương gia new like

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi 1m7
    Máy mình mới lấy, app andoid mình cài qua Snap chỉ có viber, zalo, skype, map, mình Q10 phím quốc tế, mua ở thương gia new like
    Mình chỉ nghe đồn Q10 Thái chậm hơn Q10 quốc tế chứ mình k rõ, máy bạn nếu thay phím rùi thì mình chịu, mình xài Q10 vrz, cài đủ thứ app, máy k có dấu hiệu chậm hay lag, xài thấy vô tư. Chỉ có kết nối HDMI với tivi thì màn hình có 1 mẩu, lọt giữa tivi, k được full chiều dọc luôn.

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi bakery00
    Mình chỉ nghe đồn Q10 Thái chậm hơn Q10 quốc tế chứ mình k rõ, máy bạn nếu thay phím rùi thì mình chịu, mình xài Q10 vrz, cài đủ thứ app, máy k có dấu hiệu chậm hay lag, xài thấy vô tư. Chỉ có kết nối HDMI với tivi thì màn hình có 1 mẩu, lọt giữa tivi, k được full chiều dọc luôn.
    Máy mình tổng thế cũng vẫn mượt mà, nhưng có mỗi cái lỗi này thôi. Máy bạn có dùng app làm sạch, dọn dẹp gì ko vậy

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Các bác chỉ cách khắc phục PP lỗi màn hình không tự tắt khi nghe áp vào tai
    Bởi laptopnsc4 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 11
    Bài viết cuối: 04-12-2016, 05:07 PM
  2. KHÔNG UPDATE ĐƯỢC CoC TRÊN Z10
    Bởi annguyen.ev12 trong diễn đàn Trò chơi - Games cho BlackBerry 10
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 01-02-2016, 11:02 PM
  3. Tai nghe beats Tour 2013 được nhập khẩu từ của mỹ
    Bởi ncsmot341 trong diễn đàn Tin tức công nghệ khác
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 05-12-2014, 07:49 PM
  4. XIN GIÚP CHUYỂN ĐỔI 2G - 3G TRÊN PLAYBOOK 3G
    Bởi trong diễn đàn Hướng dẫn - Chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (PB)
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 03-11-2014, 09:31 PM
  5. HỎI VỀ CÁC THÔNG SỐ MEMORY TRÊN BB
    Bởi trong diễn đàn 1001 câu hỏi về BlackBerry
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 09-05-2013, 08:53 PM