Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 16
    máy mình chạy bản 10.3.2.2639 thấy bạn nào trên diên đàn nói load radio 799 vào máy chạy mượt nên mình làm thử nhưng máy chạy lâu lâu bị lỗi.khi có báo ota 10.3.2639 máy báo cập nhật bổ sung radio mới nên mình cập nhật luôn nhưng máy cứ nóng ran lên pin tụt nhanh còn bị ảo nữa nên mình wipe lại máy khi vừa hết pin và cắm sạc dc một lúc.mình vẫn sạc pin khi wipe lúc xong khởi động lên thì máy luc nào cũng nóng rang pin sạc vào thì chậm để chế đọ máy bay mà sạc hơn 4 tiếng mớiđầy.mình rút sạc lấy sài mà pin tụt kinh khủng để không cũng tụt máy nóng như than. mình úp lại mấy bản rom vẫn bị tình trạng như vậy có khi sạc pin k nhận.giờ không biết sao lại bị thêm lỗi camera chụp bị ngược hình nữa. hoang mang quá có cao nhân nào giúp với

Bạn tả ko đc rõ lắm. Vấn đề nóng rát máy trong quá trình cài đặt, sau đó có thể sụt pin là chuyện bình thường mà. Vấn đề là bạn up đúng rom cho dòng máy sau đó sử dụng vài ngày xem thế nào. Nếu vẫn bị nóng và sụt pin mới cần phải tính.
    Bạn xem lại hình như bạn up máy với radio+ os khác nhau cũng có thể gây xung xảy ra nóng và sụt pin đấy.

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi bbviet
    Bạn tả ko đc rõ lắm. Vấn đề nóng rát máy trong quá trình cài đặt, sau đó có thể sụt pin là chuyện bình thường mà. Vấn đề là bạn up đúng rom cho dòng máy sau đó sử dụng vài ngày xem thế nào. Nếu vẫn bị nóng và sụt pin mới cần phải tính.
    Bạn xem lại hình như bạn up máy với radio+ os khác nhau cũng có thể gây xung xảy ra nóng và sụt pin đấy.
    Mình đã úp lại rom mới bằng autoloader rồi bạn nhưng máy để không lúc nào cũng nóng và tụt pin nhanh lắm. Giờ camera chụp bị ngược ảnh luôn

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi bb zép 10
    Mình đã úp lại rom mới bằng autoloader rồi bạn nhưng máy để không lúc nào cũng nóng và tụt pin nhanh lắm. Giờ camera chụp bị ngược ảnh luôn
    Giống con z10 của vợ m. không dùng gì, không lắp sim mà pin cứ tụt ầm ầm. giờ nó đang nằm trong ngăn tủ

Bạn dùng z10.... gì vậy và bản autoload bao nhiêu thế. Cái vụ đảo ngược ảnh thì chưa rõ đây.hm.Chứ lúc mua ko bị giờ up rom lại bị cậu thử khôi phục lại nhà sản xuất rồi tháo pin cài lại xem sao. Chịu khó vừa làm vừa chờ a e cao kiến.

Có thể do bản OTA gần đây thôi bác. Máy mình bị tình trạng tụt pin, cũng như pin ảo. Bác về lại bản cũ dùng thử xem

bbviet Bạn ấy sử dụng con 001.
    DTTH Không hẳn do OTA đâu, nhiều khả năng lỗi không tương thích Radio thôi.

bb zép 10 Bạn thử khôi phục nhà sản xuất như gợi ý của Bạn bbviet xem thế nào.

MẤY BÁC CHO MÌNH HỎI MUỐN KHÔI PHỤC LẠI NHÀ SẢN XUẤT SAO VẬY CHỈ MÌNH VỚI , MÌNH MỚI BÍT XÀI BB AH CÁM ƠN CÁC BÁC

Con z10 của mình vừa bị rơi xuống bồn nước, nhanh tay vớt lên tháo pin ra để hong khô 1,5 ngày giờ cứ hễ lắp SIM vào là máy nóng, pin tụt ầm ầm, còn nếu tháo SIM ra chỉ dùng wifi thì máy lại bình thường (ko nóng, pin bt). Mong chờ cao kiến của các bác tư vấn giúp. Z10 vừa update lên bản OS 10.3.2.2639 qua OTA.

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi bbviet
    Bạn dùng z10.... gì vậy và bản autoload bao nhiêu thế. Cái vụ đảo ngược ảnh thì chưa rõ đây.hm.Chứ lúc mua ko bị giờ up rom lại bị cậu thử khôi phục lại nhà sản xuất rồi tháo pin cài lại xem sao. Chịu khó vừa làm vừa chờ a e cao kiến.
    khôi phục bằng bb link hả bạn.mình về lai 10.3.2.2204 rồi

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. BB Classic tụt pin không phanh sau khi update.
    Bởi vuongkhanh trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 10
    Bài viết cuối: 24-02-2015, 04:31 PM
  2. Chuột bạch - Phanh thây Z3 ra cho bà con ngắm đây ạ.
    Bởi nguyenhaimy86 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 09-07-2014, 10:55 AM
  3. BlackBerry đang tuột dốc không phanh?
    Bởi trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 12-08-2013, 09:40 PM
  4. 8820 wifi lúc đc lúc ko
    Bởi linhvnt trong diễn đàn 1001 câu hỏi về BlackBerry
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 25-01-2013, 05:20 PM
  5. BB 9700 OS 6 Browser lúc đc dấu chấm (.) lúc không
    Bởi kiemtien988 trong diễn đàn BlackBerry Bold
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 10-08-2011, 09:58 AM