Kết quả 1 đến 9 của 9

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi tqvinh0101
    Có bác nào bị tình trạng như thế này ko ạ?? và cách khắc phục nó như thế nào?? tks các bác. Mở các ứng dụng android đều bị cái này chạy xong mới mở ứng dụng được.
    Bạn cài lại bản Android Runtime đúng với OS của bạn đi, có thể bạn update OS không đúng cách nên gây ra lỗi.

Trích dẫn Gửi bởi vnbb
    Bạn cài lại bản Android Runtime đúng với OS của bạn đi, có thể bạn update OS không đúng cách nên gây ra lỗi.
    Bạn giải thích cụ thể hơn đc ko ợ, em mới chuyển sang bb, cũng bị như vậy. Thanks bác

Trích dẫn Gửi bởi 1m7
    Bạn giải thích cụ thể hơn đc ko ợ, em mới chuyển sang bb, cũng bị như vậy. Thanks bác
    Thường là do thực hiện up ROM bằng Sachesi không đúng cách, up thiếu file nên lỗi, do các thứ không đồng bộ với nhau. Không đọc kỹ hướng dẫn thôi, có các bài hướng dẫn đầy đủ, chi tiết trên diễn đàn rồi mà

Đơn giản nhất và ít lỗi nhất là cài OS bằng file autoloader nhé.

Bác vnbb ơi, em có 2 cái Z10, em autoload hết, up chung 1 bản rom mới nhất của verizon (vì em có 1 máy Z10 verizon) thế mà 1 cái bị như trên (slt 100-3), còn 1 cái lại mở nhanh như thường(100-4 verizon), ko biết liệu có thể do nguyên nhân gì khác nữa ko nhỉ?

Sau khi restart thì app Android nào chả vậy.tắt đi chờ lúc rồi bật lại là bình thường

Trích dẫn Gửi bởi vytv1412
    Bác vnbb ơi, em có 2 cái Z10, em autoload hết, up chung 1 bản rom mới nhất của verizon (vì em có 1 máy Z10 verizon) thế mà 1 cái bị như trên (slt 100-3), còn 1 cái lại mở nhanh như thường(100-4 verizon), ko biết liệu có thể do nguyên nhân gì khác nữa ko nhỉ?
    Bạn thử theo các cách sau:
    1. Restart lại máy, mở app. Nếu không được -> Bước 2
    2. Gỡ app lỗi, cài lại. Nếu không được -> Bước 3
    3. Autoload lại hệ điều hành, cài lại app. Nếu không được-> Bước 4
    4. Kiểm tra lại xem phiên bản hiện tại của app đó có xài được trên hệ điều hành mới không (VD: facebook thì chỉ dùng được các phiên bản cũ 28.00). Nếu không thì phải tìm và cài lại phiên bản cũ hơn của app đó. Nếu vẫn không được -> đập máy -> mua note 5. Thân!

Bác nào giúp em cải thiện tình trạng này với

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi minhthang3102
    Bác nào giúp em cải thiện tình trạng này với
    Mua 1 cái máy chạy Android dùng là ok.

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 279
    Bài viết cuối: 27-09-2017, 09:02 PM
  2. Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 21-10-2013, 02:44 PM
  3. Android runtime Jelly Bean (4.2.2) cho OS 10.2 đã hỗ trợ ẩn thanh Android bar bên dưới
    Bởi nguyenkimngan130 trong diễn đàn Hệ điều hành BB10
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 17-09-2013, 11:47 PM
  4. Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 10-12-2011, 07:29 PM
  5. e-Mobile Android - Chút hương vị Android ngay trên Blackberry
    Bởi datnenkimoanh trong diễn đàn Theme - Hình nền
    Trả lời: 10
    Bài viết cuối: 14-08-2011, 07:49 AM