Kết quả 1 đến 7 của 7

Chủ đề: Cài ROM cho Q10

Chào các bác, e mới dùng q10 gần đây, lúc trước khi mua thì dùng bình thường, không hiểu sao 2 ngày nay pin q10 hao rất nhanh, sạc 100% và rút ra lúc 11h đêm đến 5h sáng thì còn lại 50-55%. Em đã tắt các kết nôi, sóng thì để 2G thì có đỡ hơn chút nhưng vẫn hao nhanh. Giờ e muốn autoloader lại rom cho q10 để xem có cải thiện được không. Khi tìm hiểu thì có 2 thông số MCC và MNC, kiểm tra tem sau máy thì có ghi là sutel, mã máy là SQN-100 1 khởi động thì không có logo nhà mạng. Không biết em có thể down các bản rom của nhà mạng khác để load vào được không. Có lỗi gì xảy ra hay không ?
    Mong các bác giúp đỡ.(nếu được thì cả 2 vấn đề trên )

Guest
    dùng chung rom bạn ơi cứ down bản rom cho Q10 là được .

e cũng autoload lại ngon lành nhưng sau khi gắn pin vào thì chỉ nháy led đỏ liên tục nhớ mọi người hướng dẩn

Trích dẫn Gửi bởi hahuuphuoc
    Mong các bác giúp đỡ
    bạn cứ tải file Autoloader cho Q10 mà chạy thôi, không phân biệt mã nào đâu.
    Mình thấy bản 2639 có vẻ tốt đấy. Pin kiểu này cũng 1 phần là do HĐH nên cứ thử đi.

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi Vũ Minh
    e cũng autoload lại ngon lành nhưng sau khi gắn pin vào thì chỉ nháy led đỏ liên tục nhớ mọi người hướng dẩn

Trích dẫn Gửi bởi NoShamMing
    bạn cứ tải file Autoloader cho Q10 mà chạy thôi, không phân biệt mã nào đâu.
    Mình thấy bản 2639 có vẻ tốt đấy. Pin kiểu này cũng 1 phần là do HĐH nên cứ thử đi.
    Mình làm được rồi nhưng máy vẫn bị hao pin như thường, tắt 3g, wifi, độ sáng màn hình thấp nhất, bật tiết kiệm pin, tắt ứng dụng ngầm. từ 100% lúc 11h đêm đến 5h sáng hôm sau còn cỡ 50%. không biết vì sao. Xem thông báo thì nó hiển thị phần hao pin nhất là của hệ thống. Pin máy mình cũng là pin mới, lúc mới mua thì bật 3g, wifi, mail, face thì dùng được hơn 1 ngày đến ngày rưỡi tùy vào dùng nhiều hay ít.

Mình làm được rồi nhưng máy vẫn bị hao pin như thường, tắt 3g, wifi, độ sáng màn hình thấp nhất, bật tiết kiệm pin, tắt ứng dụng ngầm. từ 100% lúc 11h đêm đến 5h sáng hôm sau còn cỡ 50%. không biết vì sao. Xem thông báo thì nó hiển thị phần hao pin nhất là của hệ thống. Pin máy mình cũng là pin mới, lúc mới mua thì bật 3g, wifi, mail, face thì dùng được hơn 1 ngày đến ngày rưỡi tùy vào dùng nhiều hay ít.
    để dùng thử vào ngày xem sao bạn .

Thay viên pin mới là ổn thôi