Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 39
    Hiện nay các máy Z10 STL-02 có xuất xứ regional UK - EU - Singapore nhập về VN dính lỗi này khá nhiều.
    Máy nào may mắn không bị lỗi thì hoạt động rất ổn định với bất cứ OS software updated hay bất cứ sideload ứng dụng tương thích nào bạn có trên máy.

Với mình tỉ lệ này đến nay là 4/5. Updated 4/6
    Xin được liệt kê dưới đây để các bạn có ý kiến đánh giá về chất lượng của Z10.
    Lỗi trên là do Hardware hay Software?

266733EC : OK. Đang sử dụng
    24D25659 : Lỗi. Đang sử dụng
    24DACCFE : Lỗi
    2AB676C8 : Lỗi
    2AB5726E : Lỗi

Updated: Sau 1 tuần kiểm tra thử mới đổi được em Z10 ưng ý.

24DA997C : OK. Đang sử dụng.

Re: Z10 với lỗi tự khởi động-random restart

Mình nghĩ cái thẻ nhớ (MicroSD) dỏm cũng gây nên chuyện đó.

Các bạn thử gỡ hẳn thẻ nhớ ra rồi dùng vài giờ thử xem. Bạn mình đổi thẻ 16Gb giá rẻ tràn lang trên mạng sang thẻ 8Gb xịn của samsung thì hết bệnh.

Ngoài ra, các bạn cũng lập bản chi tiết lại các máy lỗi có những điểm nào chung, anh em dễ khoanh vùng nguyên nhân bịnh hơn chứ nhỉ? ;
    Vài lời góp ý.

[ Posted by Mobile Device ]

Ngoài lỗi random restart thì Z10 lâu lâu không load được Blackberry World. Có bạn nào bị tình trạng này không?

Trích dẫn Gửi bởi ChangDau
    Re: Z10 với lỗi tự khởi động-random restart

Mình nghĩ cái thẻ nhớ (MicroSD) dỏm cũng gây nên chuyện đó.

Các bạn thử gỡ hẳn thẻ nhớ ra rồi dùng vài giờ thử xem. Bạn mình đổi thẻ 16Gb giá rẻ tràn lang trên mạng sang thẻ 8Gb xịn của samsung thì hết bệnh.

Ngoài ra, các bạn cũng lập bản chi tiết lại các máy lỗi có những điểm nào chung, anh em dễ khoanh vùng nguyên nhân bịnh hơn chứ nhỉ? ;
    Vài lời góp ý.

[ Posted by Mobile Device ]
    Mình trước cũng nghĩ do thẻ, nhưng thực ko hẳn vậy, nếu thẻ class 6 trở xuống so với class 10 thì chụp time shift mới thấy rõ máy bị treo.
    Còn máy tự restart thì rõ ràng lỗi phần cứng rồi. Mình đã từng phải đổi mới được máy ngon, mà chỉ có thằng STL-02 mới bị. Vì vậy bác nào mua máy giá rẻ, kông bảo hành hay ko cho dổi trong vòng 7 ngày thì coi chừng

Con Z10 của mình hàng SingTel STL02 nhưng không hề bị lỗi này, mình đang xài bản rom vừa cập nhật của At&t, thẻ nhớ 32 class 10 chạy khá ổn. Thông thường lỗi random restart có thể do tràn bộ nhớ gây nên và đôi khi do thẻ nhớ không được tốt gây nên. Các bạn thử sercurity wipe máy sau khi update new rom và đồng thời tìm cái thẻ nhớ tốt tốt tí

Guest
    lỗi này em gặp nhìu nhất là lúc cắm sạc , hqa cắm sạc vào phát nó kêu rột rột rột , bụp !!!!!!!
    2 lần liên tục rút sạc ra là hết , vãi thật , sạc mình khui trong hộp ra mà như sạc lô

Guest
    Với các máy bị lỗi này, khi test thử không SIM không SD card, kết nối wifi, các ứng dụng theo bản ROM, không sideload, máy hoạt động ổn định như Playbook trong vòng 24 giờ.

Nhưng khi gắn SIM vào, micro sim hay sim cắt, sau khi khởi động xong máy sẽ reboot ngay sau đó, hoặc sẽ reboot khi đang chạy bất kỳ ứng dụng nào, thậm chí reboot khi đang standby hay bedtime hay đang cắm sạc.

Để dễ dàng theo dõi máy có bị reboot hay không, các bạn có thể kiểm tra Boot time trong Setting, hoặc cho chạy 1 ứng dụng trong active frame, hoặc đơn giản bằng cách Rotation Lock : ON. Khi máy bị lỗi này, các ứng dụng đang active frame sẽ thoát hay Rotation Lock ON ---> OFF.

Trên diễn đàn Crackberry.com, có rất nhiều trường hợp bị lỗi này, có rất nhiều ý kiến tranh luận nguyên nhân do hardware hay software OS.
    Theo mình nguyên nhân trên là do hardware.

Mình có lời khuyên các bạn khi mua máy, nên đến các shop uy tín và có chế độ bảo hành đổi máy mới trong vòng ba hoặc bảy ngày để chắc chắn rằng mình có trên tay 1 em Z10 không bị lỗi trên.

MÌnh lâu lâu bi lỗi treo máy và phải tắt đi bật lại....hichichic. Hơi thất vọng chút xíu. Không biết có ai bị lỗi giống mình không/

Guest
    1 Ngày dở chứng, sáng mất sóng hoàn toàn, chuyển giữa các chế độ mạng vẫn hok lên sóng, cuối cùng phải reset,chiều thì vào danh bạ bị treo rồi tự động reset. Một ngày duy nhất bị, chưa thấy bị lại.

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi anhbmt
    MÌnh lâu lâu bi lỗi treo máy và phải tắt đi bật lại....hichichic. Hơi thất vọng chút xíu. Không biết có ai bị lỗi giống mình không/
    Ban ah, ai cung bi het! Chinh vi vay ma battery pull skill moi nang level.
    Tren crackberry.com toan fan cuong, ignore nhung nguoi report loi reboot randomly.. Bao la may tao no ko dinh loi, nhung ko dam show Boot time. Hvl

Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Tình trạng Random reboot trên Blackberry Z10 có còn sau khi lên OS 10.1 không?
    Bởi nguyenninhvai trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 21-05-2013, 09:59 PM
  2. Random Password Generator
    Bởi luclamandep01 trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 14-04-2012, 11:34 AM
  3. Random Ringtone - Tạo nhạc chuông ngẫu nhiên cho BB
    Bởi chithanhtam trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry
    Trả lời: 8
    Bài viết cuối: 27-04-2011, 11:06 PM
  4. Random Music Reminder v2.2.2.845