Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 12
    Mấy ace trong room cho em hỏi, cài đặt email trên BB10 chỉ có đồng bộ mỗi 5' 15'.... và thủ công. Em cài thủ công thì khi nào làm mới lại hub nó mới ra email, mà có khi làm mới hoài nó cũng ko ra email. Chọn 5' thì sợ hao pin. Sao BB10 k push mail như bên android nhỉ? E gửi mail và để 2 cái dt, cái android 2-3s sau có mail liền, còn BB10 im ru cho tới 5ph sau nếu e cài đồng bộ 5', và im luôn nếu cài thủ công. Có cách nào để nó tự nhận mail nhanh như android không?
    Em mới xài BB, nên kiến thức hạn hẹp. Mong các ace chỉ giáo thêm.

Trích dẫn Gửi bởi duyn
    Sao BB10 k push mail như bên android nhỉ?
    Câu này hơi lạ, vì BB nổi tiếng từ dịch vụ pushmail mà, nên đương nhiên BB10 nó hỗ trợ pushmail rất tốt chứ

Bạn dùng email gì? Và cài đặt như thế nào mà lại không push? Cái đồng bộ 5'/15' ... kia là chỉ để đồng bộ trạng thái email (đã đọc hay chưa đọc) thôi, còn có mail mới trên server là nó vẫn push về ngay nếu bạn cài đặt email dùng IMAP hoặc ActiveSync và bật ON mục Use Push if supported

Check vào Push if support. Còn phải xem bên email của bạn có hỗ trợ không nữa. Đã chọn 5 phút rồi thủ công thì nó làm đúng như bạn yêu cầu rồi còn gì. Nếu nói như bạn thì mấy cái 5 phút đó để thừa à?

Trích dẫn Gửi bởi nmduc073
    Check vào Push if support. Còn phải xem bên email của bạn có hỗ trợ không nữa. Đã chọn 5 phút rồi thủ công thì nó làm đúng như bạn yêu cầu rồi còn gì. Nếu nói như bạn thì mấy cái 5 phút đó để thừa à?
    Mình ko push mail được nên mới chọn 5ph đó bạn. Mua về thấy email k push nhanh như android là ko vui rồi Cài mãi ko được. Chiều lấy máy về check lại, cảm ơn bạn đã tư vấn.

Trích dẫn Gửi bởi vnbb
    Câu này hơi lạ, vì BB nổi tiếng từ dịch vụ pushmail mà, nên đương nhiên BB10 nó hỗ trợ pushmail rất tốt chứ

Bạn dùng email gì? Và cài đặt như thế nào mà lại không push? Cái đồng bộ 5'/15' ... kia là chỉ để đồng bộ trạng thái email (đã đọc hay chưa đọc) thôi, còn có mail mới trên server là nó vẫn push về ngay nếu bạn cài đặt email dùng IMAP hoặc ActiveSync và bật ON mục Use Push if supported
    Mục đó thì mình có bật on. Nhưng cái imap/a.s thì mình ko rõ. Trước giờ mình ko biết về khái niệm đó, hqua lên diễn đàn đọc mới phát hiện về 2 khái niệm này và pop3... chiều mình check lại. Có gì ko hiểu mong được bạn chỉ dẫn. Cảm ơn bạn.

Trích dẫn Gửi bởi vnbb

Trích dẫn Gửi bởi vnbb

Mình đã bật push,nhưng email đến không hề báo.trog khi cái android của mình báo ngay tức thì.bạn xem phần cài đặt của mình.là imap.vẫn ko push mail.lạ thật

Như thế là đúng rồi mà duyn , nó phải push mail về tức thì chứ nhỉ

Phải coi lại cấu hình trên gmail của bạn ấy nữa. Coi chừng đã disable mấy cái vụ push cũng nên.

Trích dẫn Gửi bởi nmduc073
    Phải coi lại cấu hình trên gmail của bạn ấy nữa. Coi chừng đã disable mấy cái vụ push cũng nên.
    Ặc, nếu đã disable thì sao cái android của mình nó push mail nhanh như vậy ta? Gmail và yahoo mail trong BB đều ko push mail được.???

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Cách đăng nhập vào Email trên BBOS, Snap trên BB10 sau khi kích hoạt bảo mật 2 lớp cho Gmail
    Bởi bonbon2015 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 10-09-2017, 07:27 PM
  2. Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 20-09-2016, 10:26 PM
  3. Cách cài đặt tự động BCC mỗi lần gửi email trên HĐH BB10
    Bởi tranqt93 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 03-04-2015, 09:02 PM
  4. Giúp đỡ cài đặt Email Công ty trên BB10
    Bởi hoaanhban32 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 24-03-2015, 01:37 PM
  5. Có cách nào chặn email spam trên BB10 không ???
    Bởi ttkp8 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 14-12-2013, 03:11 PM